กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่
แก้ไขล่าสุด ท๊อป(TOP) เมื่อ 2012-9-27 09:42

ผมไม่รับกฎสองมาตรฐานนะครับ........เล่นตามเหมือนเซิฟอินเตอร์ระดับสากลที่ยอมรับเท่านั้น!!........ของไทย(บางกลุ่มชอบตั้วกฎผิดๆ+เว่อเกิ้น)แค่ระดับ Low Class หรือ Low Standart ที่กำลังกระทำอยู่.......ยิ่งทำจนเหลื่อมล้ำมากเท่าไหร่....มาตรฐานก็เน่า+ไม่เป็นที่ยอมรับเท่านั้น และสุดท้ายกลายเป็นเกมที่น่าเบื่อและไม่เข้าใกล้ในที่สุด!!......จะรับแค่กลุ่มส่วนน้อยหรือส่วนคนที่นิสัยเห็นแก่ตัวซะมากกว่านะ.........ยศระดับสูงพอๆกับผมหรือเหนือกว่าผม...ผมไม่ทำเด็ดขาด!! รับประกันได้!!!....เท่านั้นเอง
ก็แค่ พวก อิจฉา ครับ เฮ้อ... กฏบ้าบอ  ไรสาระ ครับ
52# ll_mac_ll

ใช่แล้วครับตามที่คุณพูดเป๊ะเยย!!....
ดีนะที่เลิกเวล
[img][/img]
สปีดกฏ ถอดชุด
มีครั้งนึง เราติดกัน 2 หลุมเลย โชคดีมาก ช๊อต2ด้วย 555+ แต่ยิงไม่ลงซักหลุม
เราก็ว่ามันไม่ควรใส่มานะ แต่เราก็ไม่เคยว่าอะไรหรอก
อยู่ในห้องกฏเราเล่นชิวมากๆ ถ้าไม่เจอคนรู้จักแทบจะไม่พิมพ์อะไรเลย
ตีเสร็จนั่งดูทีวีต่อ
แต่เวลาที่เราเห็นคนอื่นเค้าแขวะหรือว่าคนๆ นึง ที่มีของช่วยทั้งตัว
ทำให้เรารู้สึกสงสารอย่างบอกไม่ถูก เราไม่อยากเห็นใครถูกว่า
เล่นกันอยู่ดีๆ แท้ๆ มีปัญหากันเพราะเรื่องแค่นี้
ไม่ใช่กลัวไม่มีคนเล่นด้วยหรอกแต่เราไม่ชอบจริงๆ เวลาเห็นใครถูกด่าว่าด้วยเหตุผลไร้สาระ
เราใจอ่อน จริงๆ นะ

ก็นะ ความอิจฉามันมีอยู่ทุกที่้

ฉิจฉา > ดราม่า

หายไปก็หมดสนุกกันพอดี . . .
ยาวจริง  

ปล.ผมว่าไม่เห็นต้องไปว่าเค้าเลยนิ คือถ้าเค้าตั้งห้องแล้วไปเล่นกับเค้า แล้วเค้าบอกกฏที่เค้าบอกตั้งแต่ก่อนเข้า มันก็ควรเคารพสิทธิของเค้าไม่ใช่หรอ ที่เค้าตั้งกฏเนื่องด้วยไม่อยากเสียเปรียบหรืออะไรก็แล้วแต่ มันทำให้เค้าเล่นสนุกขึ้นก็ปล่อยเค้าไปเถอะ ไม่ต้องว่าอะไรเค้าหรอก ไม่พอใจก็เปลี่ยนห้อง ห้องไม่มีกฏเยอะแยะ เล่นตามใจฉัน

ปล.ผมยังไม่รู้เลยว่าห้องสปีดกฏ หรือห้องกฏ ธรรมดามันมีกฏอะไร (นอกจากสปีดกดที่บังคับกดสปีด )
ไร้สาระ + ปัญญาอ่อน กลัวคนอื่นชนะ  
เขาทำเหมือนมันออกง่ายนะเออ - -

กว่าจะลม 1 เล่นจบไปกี่รอบๆ
จะปั้มยศไปเเลกกาละมังกันหรอ??

เดี๋ยวผมเปิดห้องเอง ถอดชุด...ไร้กฏ ครับ

ผมก็เบื่อนะห้องสปีดกฏ ตั้งแต่เข้าห้องแระ
จะต้องโดนถาม จนเราขี้เกลียดจะตอบ ในบางที ยังเคยเปลี่ยน
ชื่อ เป็น ผมอ่านแล้ว เลย มันเป้นอะไรที่งี้เง้ามากๆ ตอนนี้ผมเลิกเวล
แล้ว ยศ ถึงที่ต้องการแล้ว และก็ไอกฏงี้เง้านี้ด้วย
ผมถูกใจอยู่2คู่นี้ สามีเบล เบล ประจำสยาม
และแมททีม มีแค่มาย กับ มีแค่พี่ต่อ ประจำ สุขุมวิท
เล่นด้วยผมยังต้องเกรงใจเค้าเลย

แก้ไขล่าสุด firstzza เมื่อ 2012-9-27 12:33

ของ ผม ใส่ ถุงมือลม ปีก บินขาว ไททันsc ดี้ sc ลุงsc 3ใบ มันเรียก โกงใหม เนี่ย แต่ส่วนใหญ่ผม เล่นกับ คนใน คลับ ไม่ เข้า ห้องกฎหรอก มัน เรื่องมาก -*-
ห้องสปีด กฏ โดนโจมตี เราเองก็เป็น 1 ในพวกสปีดกฏเวลาเวลนะคะ
เหตุผลคือมันเร็วดีค่ะ อีกอย่างเสียเงินซื้อสปีดมาแล้ว ก็อยากจะเล่นกับคนที่มีสปีดเหมือนกัน
และอีกข้อคือเราไม่ใช้ยาลม กับไดรว์เอาปัง เลยชอบที่จะเล่นห้องแบบนี้ ซะมากกว่าค่ะ
ส่วนมากเราจะเป็นหัวห้องเองด้วยซ้ำ ก่อนเล่นก็สอบถามกันก่อน ซึ่งก็ไม่พ้นถามสปีด
เพื่อความเข้าใจที่ตรงกันของคนทั้งห้อง เสียเวลานิดเดียวดีกว่าเป็นปัญหาในเกมค่ะ
ถามว่าเอายศสูงไปทำไม ยศสูงก็คอนเยอะ ไม้ยาว ตีติดง่าย นี่คือเหตุผลค่ะ

กับเรื่องนี้เราก็ไม่ได้เห็นด้วยกับพวกสปีด กฏงี่เง่านะคะ
จขกท. อย่าไปใส่ใจเลยค่ะ คนเรามีหลากแบบหลายนิสัยค่ะ
เก็บมาใส่ใจเราเองก็ไม่สบายใจค่ะ เราว่าเปลี่ยนห้องเล่นดีกว่านะคะ
วันนี้เราโชคไม่ดีไปเจอคนใจแคบ ยึดติด ก็ปล่อยเค้าไปดีในโลกของเค้าเถอะค่ะ
คนที่เล่นสปีด แล้วไม่เรื่องมากก็มีอยู่เยอะ เท่าที่รู้จักหลายๆ คนก็นิสัยดีนะคะ
หรือมาเล่นกับเราที่สยาม 1 ก็ได้นะคะ เราก็ออนบ่อยๆ ที่สยาม 1 นั่นแหละค่ะ
สรุปง่ายๆเลย   พวกนั้นมันอิจฉาไม่มีปัญญาเติมซื้อถุงมือมาใช้
                  มันเลยคิดกฎแบบนี้มาบ้าๆบอๆ
67# genaration1

66# zineme
-*- มันมีกี่ข้อ และอะไรบ้างยังไม่รู้เลยฉันน้ะ
กฏ จะเยอะไปไหน
แก้ไขล่าสุด ท๊อป(TOP) เมื่อ 2012-9-28 06:34

แนะนำง่ายๆเรื่อง "ห้อง กฎ แบบ VS" แบบยุติธรรมที่สุด(แบบมาตรฐานตามแบบเซิฟอินเตอร์ และทั่วโลกยอมรับ) ของจริง!!:

1.ห้ามไดรฟ์ที่ไม่ใช่ไดรฟ์ธรรมชาติ คือ ไดรฟ์โดยใช้ยาสปิน หรือ ยาคอมโบ หรือ ยาแดงทุกประเภท ทั้งแบบตีปกติ หรือ ท่าไม้ตาย เป็นต้น หรือแม้ไดรฟ์เด้งในน้ำ(รวมถึงเด้งในน้ำ+ใช้ไอเทมช่วยทุกประเภทเช่นกัน)ด้วยเช่นเดียวกัน

*ไดรฟ์ธรรมชาติ คือ ไดรฟ์ที่ตีตามปกติตามมาตรฐานกฎกติการของกอลฟ์ (ทางกอลฟ์ในความเป็นจริงไม่มีแต้มค่าโอเว่อไดรฟ์ที่จะมีปังหรอกนะ....ลองไปคิดดู) ที่เป็นไปได้เหมือนๆเล่นแบบกอลฟ์ของจริงทุกประการ  สามารถตีตามปกติหรือทางเทคนิคได้ เพราะ ในเกม ค่าโอเวอร์ไดรฟ์มันจะไม่แน่นอนว่าตีออกไปขึ้นหรือไม่ขึ้นก็ตาม  เขาไม่สนใจอยู่แล้วว่ามันจะขึ้นเยอะมากน้อยเท่าใด เพื่อป้องกันเกิดสองมาตรฐานขึ้นมา(ขนาดเด้งปกติแค่นิดเดียว เช่น 1ปังบ้าง 2 ปังบ้าง ยังเอาเรื่องหรือค้านอยู่เลย)
    **วิธีนี้ถือว่าเป็นกฎที่ดีที่สุดสำหรับทุกฝ่าย  เพราะจะป้องกันความเหลื่อมล้ำของระดับคลาสทุกคลาส  และการก้าวก่ายเทคนิคของผู้เล่นอย่างโปร่งใสและยุติธรรมที่สุด   เพื่อยับยั้งการเกิดสองมตราฐานที่จะเอาเปรียบผู้เล่นเพื่อชัยชนะทางความเป็นธรรม  ไม่ว่าจะเป็นยศระดับเริ่มแรกจนถึงระดับสูงสุด  เพราะเห็นความสำคัญของเรื่องขีดจำกัดของระยะไม้ สปิน  แรร์ไอเทม ที่มีอยู่อย่างเท่าเทียมกัน ต่อให้มีหรือไม่มีก็ไม่แตกต่างกัน

2.ห้ามอัดเสาโดยใช้ยาแดง/ยาคอมโบทุกประเภทที่มียาแดงเกี่ยวข้องด้วย+ท่าไม้ตาย ในการอัดเสาในระยะขอบกรีนหรือใกล้กรีน(เขตชิพอินของเขตกรีน).........ถ้าอัดเสาจริงอัดแบบธรรมดาได้แบบง่ายๆแค่สปินตามสเตตัสธรรมชาติก็ชิพลงได้เหมือนอัดเสา+ยาดีกว่า....เพราะตามธรรมเนียมมีตั้งแต่ซีซันแรกและนิยมยอมรับเรื่อยมา คือ  การอัดเสา+อัดเสา+ใช้ยาแดง/ยาคอมโบทุกประเภทที่มียาแดงเกี่ยวข้องด้วย+ท่าไม้ตายอัดเสา ในระยะขอบกรีนหรือใกล้กรีน(เขตชิพอินของเขตกรีน) ถือว่าเป็นการหักหน้ากัน หรือแสดงสื่อถึงการดูถูกเหยียดหยามผู้เล่นแบบไร้มารยาทที่สุด!! และส่งผลทำให้ผู้เล่นเกิดการเอาคืนหรือโต้กลับได้ทางตรงหรือทางอ้อมก็เป็นได้ เพราะวิธีนี้ทำได้หมดทุกๆคนเช่นเดียวกัน เหมือนที่เรียกว่า กรรมสนองเพราะการกระทำที่โลภหรือละโมบเอาชัยชนะที่ไม่งามเช่นกัน   
    *วิธีนี้จะทำให้เล่นได้สนุกและเป็นธรรมที่สุด และไม่เบียดเบียนหรือก้าวก่ายเทคนิคของผู้เล่นได้ดีเป็นอย่างยิ่งสำหรับเล่นแบบกฎตามกติกามารยาทที่สุด!!

3.ถ้าตั้งห้องกรณีใช้ไอมเทมไทม์บูสเตอร์ หรือ ห้องสปีด(กฎใหม่ปัจจุบัน)  ควรระบุห้องด้วยจะได้ให้ความกระจ่างชัดและชัดเจน เพื่อป้องกันความเข้าใจผิดกันและกันได้  เพราะไว้สำหรับที่จะเร่งรีบ หรือ รีบเก็บ Exp. โดยเฉพาะ  และการตั้งห้องหรือสร้างห้องไม่ควรกำจัดเวลาที่โอเว่อหรือเกินความเป้นจริง  เพราะอาจจะกลายเป้นกล่าวหาว่าเจ้าของคนตั้งห้องนั้นเป้นห้องโปรโกงไปโดยปริยายก็ได้เช่นกัน

4.อนุโลมใช้ใช้ท่าไม้ตายหรือใช้ไอเทมช่วยได้  กรณีระยะไม้ที่มีขีดจำกัดไปไม่ถึงต้องการได้  หรือใช้เล่นสำหรับสนามที่นิยมทำปังเยอะที่สุดได้(เช่น ด่านลอส ด่านตระกูลไอซ 1-2ดาว  เป็นต้น) เพื่อให้ช็อตที่สองขึ้นไปที่มีระยะห่าง+ความสูงที่เกินกว่าขีดจำกัดของไม้ได้   ยกเว้น ไม้ที่มีระยะยาวพอสมควรและไปถึงได้  ห้ามใช้เด็ดขาด!!
แก้ไขล่าสุด ท๊อป(TOP) เมื่อ 2012-9-28 06:12
แนะนำง่ายๆเรื่อง ห้องกฎ VS แบบยุติธรรมที่สุด(แบบมาตรฐานตามแบบเซิฟอินเตอร์ และทั่วโลกยอมรับ) ของจริง!!:

1.ห้ ...
ต้นฉบับโพสโดย ท๊อป(TOP) เมื่อ 2012-9-28 05:49
ปล.  กติกาการตั้งห้องแบบ "กฎ" ของปังย่าได้ถูกยอมรับทั่วโลกโดยประชุมทางเซิฟอินเตอร์  เพราะมันเชื่อถือได้และมีความโปร่งใส่และเห็นความสำคัญกับทุกฝ่ายได้  ผมก็เป็นหนึ่งในนั้นที่ประชุมทาง Social ปังย่า(ไม่ว่าจะเป็นในเฟคบุคหรือในเกมปังย่าของเซิฟอินเตอร์ในการแชร์ความคิดเห็นในการประชุม)กับผู้เล่นเซิฟอินเตอร์ที่มีคนหลายชาติทั่วโลกเป็นที่เรียบร้อยและนานแล้ว...และยังสามารถร่วมสนุกได้เพื่อเข้าสังคมโลก(แม้แต่คนไทยยังไปเล่นอยู่เลย)....
เรื่องมันยาว
ปล่อยมันเล่นไปกันเองเถอะครับ ตั้งห้องเองอย่างเขาว่าสบายใจ ใครเข้ามาบ่นมากเตะมันออกซะ เสียงนกเสียงกา ฟังไปก็เท่านั้นอะครับ
มันก็แค่เกมนะ เขาตีได้ละไปอิจฉา กีดกันอะไรเขาเนี่ย โว๊ะ ห่วงแพ้ชนะกันมากไปไหมคนเรา
เราว่าเห็นแก่ตััวไปค่ะ พอมีถุงมือลมแล้วบอกว่าคนอื่นโกงเนี่ย
ปัญหาอยู่ที่ตัวคนนั้นแล้วละ ไม่ใช่ จขกท เพราะเราไม่ได้ยาลม
อีกอย่างถุงมือมันใช้เองอัตโนมัติ คนกลัวจะแพ้ก็งี้แหละค่ะ
ปากไวไร้มารยาทก็งี้แหละค่ะ อีกอย่างเราว่าถ้าเกิดปัญหานี้
ปิดแชทไปเลยค่ะ เขาจะด่าจะว่าก็เรื่องของเขา
ชุดเพ้นท์สปีก้ามาเมื่อไรจะเข้าเกมส์ไปเพ้นท์นะ...*
เค้าอาจจะพุดเล่นรึป่าว เค้าพูดแบบว่าครั้งเดียวรึพุดแบบไม่จบไม่สิ้น พูดจนจบเกมส์

เราก็เจอบ่อยสุ่มปีกพื้นเรียบก็โดนว่าโกง เราก็ทำหน้า แล้วก้บอกของไม่จีนแดง

ก็จบๆ ไป ปรกติจะไม่คิดมาก แต่ถ้าพุดไม่จบไม่สิ้นก็เชฟภาพส่งให้จีเอ็มจัดการตักเตือนเลย
ปล.  กติกาการตั้งห้องแบบ "กฎ" ของปังย่าได้ถูกยอมรับทั่วโลกโดยประชุมทางเซิฟอินเตอร์  เพราะมันเชื่อถือได้ ...
ต้นฉบับโพสโดย ท๊อป(TOP) เมื่อ 2012-9-28 06:00
ขอแหล่งข้อมูลหน่อยครับ ไปแอบซุ่มประชุมกันตอนไหนไม่เชิญทุกคนแบบเปิดเผยแบบนี้จะเรียกสากลได้ไง
ถ้าคนในห้องกลัวแพ้ขนาดนี้ แนะนำแก้ผ้าเล่นเลยค่ะ ไม้ก็อย่าเกินกันเอาไม้แอร์1ซะ
ไม่อยากจะแพ้กันขนาดนั้นเลยเหรอ แพ้บ้างก็ได้ไม่เห็นเป็นไรนิ
แนะนำง่ายๆเรื่อง "ห้อง กฎ แบบ VS" แบบยุติธรรมที่สุด(แบบมาตรฐานตามแบบเซิฟอินเตอร์ และทั่วโลกยอมรับ) ของจริง! ...
ต้นฉบับโพสโดย ท๊อป(TOP) เมื่อ 2012-9-28 05:49
แต่จากคำอธิบายก็น่าจะเป็นอย่างนี้นะ

กฏไม่เข้มไม่อ่อนจนเกินไป
คนไทยเม่งก็เป็นกันซะเเบบนี้เละ  
   คนจน (อกหัก)  @รวมดาราคลับ
พอดีไปเวลแล้วหลุม 2 มันลม 1 พอโฮลกับโดนด่าว่าโกง

ต้นฉบับโพสโดย fookie555 เมื่อ 2012-9-27 00:43
ฟ๊าคคคค!!!!~พวก สมอง นิ่ม ป่าว เจอ กะ ยส ไร อ่า พวก คน จน ชอบ ร้อง รึ ปล่าววว ตัวเอง ไม่มี ถุงมือ แล้ว ร้อง อ่ะ เรา ไม่ เหน เปน ไร เลย
ไคร จะ ใช้ ไม่ ใช้ เรา ไม่ ซี อยู่ ละ ขอ อย่าง เดียว คุย กัน ดีๆ พอ ละ

เบื่อ เหมือน กัน พวก งี่เง่า สมองแมว ปันยา หมู

ปล. ไม่ อยาก หยาบคาย จ๊ะ
ปล.ไม่มีในโลกความเป้นจริงที่เล่นพิเรน เช่น ไดรฟ์ในน้ำ แบบนี้แหละไม่มีโลกนี้....ของจริงก็ลงน้ำไปแล้ว ถ้าแ ...
ต้นฉบับโพสโดย ท๊อป(TOP) เมื่อ 2012-9-27 07:53
ทำได้จริงในโลกนะครับ มันเป็นเทคนิกการตี Water Slide

http://www.youtube.com/watch?v=8mtkGdiT3hI

ตามนี้จ้าาา
คนพวกนี้มันมีตรรกะที่หน้าโง่แล้วมันเป็นพวกใจตุ้ดที่ขี้แพ้ กลัวคนอื่นชนะไงครับไม่ต้องไปยุ่งกับพวกมันหรอกปล่อยให้พวกมันมองฟ้าอันมืดมนไปก็จบ ฮ่าๆๆๆ กฏนุ่นกฏนี่มากมาย
ไม่ต้องไปง้อครับ เก็บกล่องspin cubeมาเปิดยังอัพไวกว่าอีก
กลับไปรายการกระดานข่าว
prf