กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

การเล่น Boomz ใน New Ipad ได้แล้ว

เรื่องที่มีคนอยากให้มันเกิดขึ้นได้ คือการเล่น boomz.  บนไอแพดเล่นได้ร้อยเปอเซ็นต์ ยิงได้ร้อยเปอเซ็นต์นะครับ
เริ่มแรก สำหรับไอแพด3นะ อันอื่นเล่นได้ป่าวไม่รู้ โหลดแอปที่ชื่อว่า rover ฟรีครับฟรี โหลดเสร็จกดเข้าไป
พิมพ์ www.boomz.in.th ด้านบนที่ใส่เว็บอ่านะ เน็ตควรจะ 6 เมกขึ้นะครับ ไม่งั้นหลุดตลอดแน่
ใส่เว็บเสร็จรอไปที่หน้าเว็บมัน กดเริ่มตามปกติ เลือกเวิลด์ ช้าง ปลา หมู มังกร ไรก็แล้วแต่ เข้าไปแล้ว
รอมัน แปปนึง ก็จะเข้าไปที่หน้าเกม ซึ่งตอนแรกกระผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่ค่อยแลคเลย ไม่ถึงกับลื่น
ไม่ถึงกับแลค กลางๆนะ พอจะกดเล่น ปกติปัญหาคือ ยิงไม่ได้ใช่มะ ลืมไปเลย มองไปที่ ด้านบนฝั่งขวา จะมีรูปลูกษร สี่ทิศ กดมันออกมา จะมีสเปคบา กับ ที่เดินแล้วก็ที่ปรับมุม เรื่องยิงสำเร็จแล้ว ได้ตามปกติ
มาถึงปัญหาที่ตอนแรกผมหงุดหงิดสุดๆก็คือ ตาแรกที่ยิง เทรินแรกอะนะที่ยิงครั้งแรก มันจะยิงตามปกติ แต่พอเทรินต่อไปของเรา มันจะยิงเองครับ ไหลปื้ดดดดด ไปเอง วิธีแก้คือ เมื่อคุณยิงเสร็จแล้ว ให้คุณปรับองศาเล่น เลื่อนๆมันไปเล่นๆ
ไม่งั้น มันจะกดเองแน่ พอถึงรอบค่อยปรับองศาเดิม วิธีนี้ได้ผล ลองมาแล้ว.
เวลาจะใช้สกิล มันจะไม่ถนัดถ้าเอาสเปคมากับที่เดินลงมาแล้ว ให้เอาออกไปก่อนโดยกดตรงที่เอาออกมา แล้วใส่สกิล
พอจะยิงก็กดออกมาแค่เนี่ยละครับ ได้ไม่ได้ลองบอกมานะ <ผมเล่นได้อะแต่ไม่สะดวงอย่างคอม>
แล้วก็อีกอย่าง เมื่อคุณเล่นได้อย่างสบายใจแล้ว ปัญหาอีกอย่างคือ คุณจะเป็นใบ้ ใบ้รับประทานครับ ผมยังไม่มีวิธีแก้อะนะ ทำใจซะ ที่จริงผมอยากใส่รูปมาให้ดู พอดีโพสในไอแพด ใส่รูปไม่เป็น ลองดูนะ เล่นได้ร้อนเปอเซ็นต์
[img][/img]

เล่นบนรถ สัญญาณหายป่าวจะถอยมาเล่นมั่ง >,<
หายจิ
[img][/img]
ดีจังเลย
ทำไม3310 ผมเล่นไม่ได้
กลับไปรายการกระดานข่าว
prf