กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

Union •SpiRiT• ขอบคุณสมาชิก ที่ยึดมั่นในปญิธานในแนวทาง สปิริต

แก้ไขล่าสุด awa เมื่อ 2012-11-30 15:30

ถึงเกมจะปิดตัวลง แต่ยังคงเป็นเพื่อน พี่ น้อง กันเหมือนเดิมครับ

เข้าไปพูดคุยกันได้ใน TS เหมือนเดิม

ขอบคุณสมาชิกที่อยู่เหนียวแน่น และมั่นคงในแนวทาง

ของการเล่นเกมอย่างสร้างสรรค์มาโดยตลอด

ภูมิใจที่ได้เป็นส่วนสร้างสรรค์ส่วนนึงของเกมนี้ ให้น่าเล่น

ไม่ว่าไปเล่นเกมไหน ขอให้ทุกท่าน มีสปิริตในการเล่นแบบนี้เสมอไป

ขอให้ทุกท่านพบแต่ความสุข

ขอบคุณครับ

ประวัติ Union SpiRiT
Union SpiRiT ก่อตั้งมาตั้งแต่แพทแรก สมัยนั้นมีคนเล่นเกมนี้เยอะมาก
ผมซึ่งเล็งเห็นจุดเด่นของเกม คือการทำอาชีพ พ่อค้า ฮันเตอร์ และโจร และคิดว่าทั้ง3อาชีพ น่าจะเป็นเพื่อนกันได้
ถึงจะใส่ชุดคนละอาชีพ พอถอดชุดก็เป็นเพื่อนกัน ช่วยกันเวล ช่วยกันฟาม คงจะสนุกไม่น้อย  จึงตั้ง ขึ้น 4 Union
ประกอบไปด้วย Union พ่อค้า / ฮันเตอร์ /โจร  และ Union รวม ซึ่งสมัยนั้นมีกิลด์เข้าร่วมถึง 29 กิลด์
ต่อมาเมื่อเกมซบเซาลง เพราะปัญหาผู้เล่นถูกรบกวนบ้าง GMทำงานห่วยบ้าง เซิฟเน่าบ่อยบ้าง ทำให้คนเลิกเล่นกันไปเยอะ
จนในที่สุด ผมจึงได้ยุบรวม ทั้ง 4  เหลือไว้เพียง 1 Union เอาคนที่ยังเล่นอยู่ มารวมกันเป็น Union รวม
และมาถึงแพทเสริม ที่เหลือเพียงอาชีพ ฮันเตอร์ และ โจร  จึงเลือกเป็นฮัตเตอร์โดยพร้อมเพียงกันในที่สุด  

จากการที่ได้รับเชิญ เข้าไปประชุม หารือ ถึงแนวทางที่จะทำให้เกมของเรา มีผู้เล่นมากขึ้น
ลดการกระทบกระทั่งกัน หรือแบ่งฝ่ายแตกแยกกัน รวมไปถึงส่งเสริมชักชวนให้มีคนเล่น
เกม BR มากขึ้น เพื่อความอยู่รอดของเกม ที่เรารัก  ผมจึงขอประกาศ นโนบาย ของ Union
และ กฎกติกา พร้อมบทลงโทษ ของการที่จะอยู่ร่วมกิลด์ •SpiRiT• ดังนี้

ประกาศ นโนบายของ  Union •SpiRiT•
1.Union •SpiRiT• เป็น Union เปิด ทุกกิลด์มีอิสระในการเล่นเกมในแบบที่ตัวเองชอบ
ไม่ผิดกฎเกม GM ไม่แบนสามารถเล่นได้เต็มที่  ดีชั่วอยู่ที่ตัวบุคคล
2.การสนทนาต่างๆในเกม(พิมพ์ขาว) ต้องไม่พาดพิง การเมือง ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ซึ่งอาจก่อให้เกิดความแตกแยก
3.ควรใช้ข้อมูลจริงในการสมัครไอดี เพื่อคงสิทธิที่จะร่วมกิจกรรมในเกมอย่างเต็มที่
4.กิลด์สมาชิกใน Union ต้องหาสมาชิกใหม่เพิ่มเติมให้มีคนเล่นอยู่เสมอ หรือมีสมาชิกไม่น้อยกว่าครึ่งในกิลด์
5.ห้ามใช้โปรแกรมโกงการเล่นโดยเจตนาทุกชนิด พบเห็นบัคในเกม แจ้ง GM เสมอ

กฎของกิลด์ •SpiRiT• (กฎของกิลด์อื่นใน Union จะไม่เหมือนกัน แล้วแต่แนวทางของกิลด์นั้นๆ)  
1.เล่นอาชีพฮันเตอร์ ต้องควบคุมตัวเองได้ มีวุฒิภาวะทางอารมณ์ (EQ)เล่นเกมแบบสร้างสรรค์ รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย  เป็นสุภาพบุรุษในเกม
2.ยึดตามประเพณีไทย ไปลา มาทัก ให้เกรียติผู้ใหญ่ ใช้คำสุภาพ  หมั่นเอ่ย“สวัสดี ขอโทษ ไม่เป็นไร ขอบใจ ขอบคุณ”เสมอ
3.ต้องไม่โข่งเหลือง หรือไม่รบกวน ก่อกวน ดูถูก ยั่วยุ โกงสิ่งของ สร้างความเดือนร้อนให้ผู้อื่น ไล่ตามเปิดม่วงให้ ชม.คูณลด หรือใช้บัคหาผลประโยชน์ให้ตนเอง
4. การใส่ผ้า PVP ใส่ชุดอาชีพ หรือ การเข้าร่วม War หรือ PK และรับโทษหัวแดง สามารถทำได้เต็มที่
5. ออนตัวเล่นเกมเป็นประจำ ไม่หายไปเฉยๆ และต้องคอยให้คำแนะนำ ช่วยเหลือ ผู้เล่นที่เลเวลน้อยกว่า หรือผู้เล่นใหม่เสมอ โดยไม่แบ่งแยก

บทลงโทษของผู้ทำผิดกฎ เมื่อปรากฎหลักฐานชัดเจน
1. ความผิดครั้งแรก   ตักเตือนด้วยวาจา และส่ง GM แบนหากทำผิดกฎเกม
2. ความผิดครั้งที่ 2  ถูกยึดสิทธ์ในกิลด์และการร่วมกิจกรรมทั้งหมด เป็นเวลา 1 เดือน และส่ง GM แบนหากทำผิดกฎเกม
3.ความผิดครั้งที่ 3 ถูกขับออกจากกิลด์ จนกว่าจะปรับปรุงวิธีการเล่นได้ และส่ง GM แบนหากทำผิดกฎเกม

พบเห็นสมาชิกของ Union •SpiRiT• กระทำความผิดตามกฎของเกม หรือกฎของกิลด์ และ Union  สามารถส่งหลักฐานถึง หัวหน้า Union ได้โดยตรง โดย ซิบมาที่ตัวละคร awa (เอดับเบิ้ลยูเอAlt+160) หรือ awa (เอดับเบิลยูเอ) และ avva  (เอวีวีเอ)

ขอบคุณครับ  
มารอตามผลการปฏิบัติ ครับ

รูปเจ้าตัวน้อย
http://www.facebook.com/media/set/?set=a.158301834241854.40521.100001861166937&l=3e3ee5c7aa
พวกเรารับทราบและจะไมละลานใครครับ คติของผมคือเล่นเกมเพื่อหาเพื่อน เล่นเอาสนุก
Rivendell Spirit Of AnGeL
ครับ ถึงเข้ามารับทราบ ถึงจะเป็นนอกพัน..

ก็แค่ขอติดตามผลจากการออกกฏ ครับ

รูปเจ้าตัวน้อย
http://www.facebook.com/media/set/?set=a.158301834241854.40521.100001861166937&l=3e3ee5c7aa
คนนอกยูเนี่ยน แต่ขอติชมหน่อย

1.ต้องควบคุมตัวเองได้ มีวุฒิภาวะทางอารมณ์ (EQ)  .เล่นเกมแบบสร้างสรรค์ รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย  เป็นสุภาพบุรุษในเกม

อันนี้สิยากทำได้ยากครับ เวลาคนโมโห ต่อให้เรียนสูงมาแค่ไหน โตแค่ไหน อันนี้มันลดลง ทุกที วุุฒิภาวะมันหายไปเลย

วิจารณ์นะครับ แม้แต่ผมเอง เวลาโมโห เรื่องพวกนี้ มันหายหมดละครับ
คนนอกยูเนี่ยน แต่ขอติชมหน่อย

1.ต้องควบคุมตัวเองได้ มีวุฒิภาวะทางอารมณ์ (EQ)  .เล่นเกมแบบสร้างสรรค์ รู้แพ้ ร ...
ต้นฉบับโพสโดย OBoneใครกันนี่ เมื่อ 2011-7-1 18:59
ดังนั้น การอยู่ร่วมกัน ต้องรู้จักปรัปปรุงพัฒนาตนเอง

เพื่อนที่ดี จะคอยรั้งเพื่อนเอาไว้

ออกเป็นกฎให้ชัดเจน ทำไม่ได้ ก็ปรับปรุงกันได้

เชื่อว่าจะค่อยๆ ดีขึ้นเองครับ
SOA Club Card บัตรคุกกี้ >คลิ๊ก
รับทราบครับผม แต่ช่วงนี้ออนน้อยหน่อยน่ะครับพี่เอ เดือน - 2เดือนนี้งายยุ่งสุดๆ
[img] [/img]
อิอิ. สู้ๆ
แวะเข้ามาอ่านนะครับ
ชัดเจน
ลืมไปข้อนึงรึเปล่า ใครจะมาเข้ากิลด์เราต้องผ่านการสุขภาพรูตวารโดย ล่ำบึก,Rivendell และ ammenee
ลืมไปข้อนึงรึเปล่า ใครจะมาเข้ากิลด์เราต้องผ่านการสุขภาพรูตวารโดย ล่ำบึก,Rivendell และ ammenee ...
ต้นฉบับโพสโดย chillipeper เมื่อ 2011-7-2 02:00
แสสส  อย่าเอาไปเข้าแก้งเก้งกวาง  อีเฟิสน้า   ชิส์
ammanee : SpiRiT guild
Blader : SV#1
Warrior-Cleric : SV#1
Status : ตุไม่เทพ ตุไม่เด่น  เน้นแต่กะล่อน
รับแซ่บกฎทุกข้อครับพี่เอ    จะพยายามทำตามครับ  แผลบๆ  
ammanee : SpiRiT guild
Blader : SV#1
Warrior-Cleric : SV#1
Status : ตุไม่เทพ ตุไม่เด่น  เน้นแต่กะล่อน
แวะเข้ามาอ่าน
อรุณสวัสดิ์ เช้าวันเสาร์จ้า^^
Updete..กิจกรรม เฮฮาพาเพื่อนเล่น อ่านราลละเอียด ด้านบนเลยครับ
SOA Club Card บัตรคุกกี้ >คลิ๊ก
หนับหนุนกันเต็มที่อิอิ พี่เอมาเอาเดวิลที่ผมครับมีหลายอยู่ ช่วยๆกัน
ขอเลยได้มั้ย Devil จะเอาไว้ใส่ตอนกลับมาเล่น
แต่.......... ไม่รู้อีกนานมั้ยกว่าจะกลับมา
ซันกำลังถูกนะเฮีย ไม่สนใจหรา  
อิอิ ช่วยกันให้เต็มที่ เลย จร้าาาา หรรษา
  ....... ส่งเสริม ครับ  ส่งเสริม  ...   
ลืมไปข้อนึงรึเปล่า ใครจะมาเข้ากิลด์เราต้องผ่านการสุขภาพรูตวารโดย ล่ำบึก,Rivendell และ ammenee ...
ต้นฉบับโพสโดย chillipeper เมื่อ 2011-7-2 02:00
เฮ้ยๆ .. ลืม TwenTyOneGun หรือ ป่าววว ....  555+
NOTE: หัวข้อถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
แล้วถ้าชวนเพื่อนมาเล่นใหม่

ไม่มีรางวัลจากเวล 1-10

11-20

21-30

หรอครับ
ต้นฉบับโพสโดย เดียวก็รู้ว่าใค เมื่อ 2011-7-2 17:20
เวลระดับต้นๆ มันง่ายน่ะครับ เวลวันเดียว ก็ได้แล้ว ส่วนใหญ่ปั้นศิษย์กันเองด้วยซ้ำ

เลยตัดปัญหา คน ปั้นศิษย์ เพื่อมาปั๊มเอาของกิจกรรมครับ
ซันกำลังถูกนะเฮีย ไม่สนใจหรา  
ต้นฉบับโพสโดย awa เมื่อ 2011-7-2 13:42
ซื้อไว้ไม่รู้จะได้กลับมาใช้ป่าว ฮ่าๆๆๆๆ
คงต้องปลงไปก่อนช่วงนี้อ่ะ คงอีกนาน
... "ที่ไปประชุมกันมาแล้วเรื่องมันจะจบ หรือมันจะดีขึ้นไหม ถามจริง"
NOTE: หัวข้อถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
ในความเข้าใจของผมนะ

เป้าหมายของกิจกรรม = A

คนจัดก็อยากให้ได้ตามเป้าหมาย

ส่วนของรางวัลเป็นตัวล่อให้ไปถึงเป้าหมาย ......

ส่วนของรางวัลเป็นตัวล่อ ให้คนเข้ามาเล่นกิจกรรมนั้นๆ

เพราะฉะนั้น หากว่าจะจัดแบบแจกแหลกมันก็อีกเรื่องหนึ่ง
แต่กิจกรรมทั่วไปที่คนทั่วไปจัดนั้นก็อยากให้คนไปให้ถึงเป้าหมายที่ตั้งไว้

ไม่อย่างนั้นจะจัดกิจกรรมไปทำ .... อะไรครับ

ไม่รู้นะแต่บังเอิญมาอ่านแล้วคิดแบบนี้ - -!
หน้าย้ายไปเซิง 1 ดี แท้
เข้ามาดูจ้า
น่ากลัวอะ
อ้างว้าง ร้อยปี
ถ้าจะจัดกิจกรรมจริงๆลองมองให้กว้างสิครับ

มาเล่นใหม่ ไม่มีที่พึ่ง กว่าจะหาเพื่อนได้ กว่าจะได้รางวัล เล ...
ต้นฉบับโพสโดย เดียวก็รู้ว่าใค เมื่อ 2011-7-2 20:11
ลองเสนอ GM สิครับ ผมเป็นเพียงผู้เล่น ช่วยเท่าที่พอจะช่วยได้ เล็กๆน้อยๆ ที่พอจะคืนกลับสู่สังคมเกมเรา
หน้าย้ายไปเซิง 1 ดี แท้
ต้นฉบับโพสโดย ColVlunYonG เมื่อ 2011-7-2 21:53
ย้ายมาระวัง  ลิเว่นเดล  ล่ำบึก  2คนนี้ไว้นะคับ เกย์ตัวพ่อ น่ากลัวมาก
เฮ้ยๆ .. ลืม TwenTyOneGun หรือ ป่าววว ....  555+
ต้นฉบับโพสโดย FirsTBao เมื่อ 2011-7-2 17:07
ตูเลิกเป็นแล้วแสส
แก้ไขล่าสุด momotaro45 เมื่อ 2011-7-3 00:33

ผมว่าจะดึงผู้เล่นใหม่ คงยากล่ะมั้งครับตอนนี้ ผู้เล่นใหม่ ก้มากันตั้งนานแล้ว ก้มาพร้อมกับพวกคุณๆ ท่านๆ
ที่ยังอยู่กันถึงปัจจุบัน  ไม่ว่าเกมไหน พอออกมาใหม่ ก้จะมีคนแห่ไปเล่น แล้วก้จะเหลือผู้เล่นจำนวนนึง
ที่ยังคงเล่นอยู่ ผมว่าเอาคนที่กระจัดกระจาย ตามเซิร์ฟต่างๆ มารวมกัน ประชากรมันก็จะหนาแน่น
การแข่งขันสูง บริษัทก็โกยเงิน ได้อีก   สำหรับผู้เล่นใหม่จริงๆนั้น ผมคิดว่า
ควรจะเพิ่ม ผลตอบแทนจากการทำเควส ให้มากขึ้น
สัก 10-20 เท่า เพื้อจูงใจให้คนทำเควส
คุณ แน่นอนมากครับ กิล Union •SpiRiT
GM หน้าจะเอาเปง แบบอย่างนะนี่ ฮ่าๆๆ
เปงไอเดียร์ที่ดีนะครับ ...
กด Like 1  ดอก
โด่วววววว
ผมว่านะ เค้าไม่รู้หรอกว่าทำไมพวกเราถึงมีกันตั้ง 3 -4 ยูเนียน เพราะเรารักกันเล่นกันแบบสนุกสนานไม่เกรียน ไม่ระรานชวบ้านเราเล่นเพื่อหาเพื่อนเพื่อไปเก็บเลเวล เพื่อไปสนุกสนานกัน การทำตัวให้คนรัก กับการทำตัวให้คนเกลียดนั่นมันต่างกันโดยสิ้นเชิง เราเลือกด้านสว่างที่อยู่ท่ามกลางเพื่อน ๆ ที่รักของเรา ผู้เล่นใดที่มีความคิดตรงกับพวกเราเหล่าฮันเตอร์ ก็ขอให้มาช่วยกันแสดงความเห็นในด้านดีนะครับ หลังจากนี้ไปเราจะเป็น 1 เดียวเพื่อต่อต้านศัตรูที่แท้จริงของพวกเรา

ปล.ผมยืนยันว่า TwentyOneGun เป็นเกย์ครับ ถาม oล่ำบึกo ดูได้คับ 2 คนนี้เป็นแฟนกัน 555555
ดูแล้วกิลคุณดูเงียบๆดีไม่เหมือนอีกกิลครั้งแรกเฉยๆนะแต่ ฟังๆดูเข้าข้างตัวเองยังกับหนังชีวิตว่ะ
ผมว่านะ เค้าไม่รู้หรอกว่าทำไมพวกเราถึงมีกันตั้ง 3 -4 ยูเนียน เพราะเรารักกันเล่นกันแบบสนุกสนานไม่เกรียน ไ ...
ต้นฉบับโพสโดย Potter_Za เมื่อ 2011-7-3 14:38
คนนี้เค้ากำลังจะสร้างกิวใหม่ด้วยนะคับ  ก่อการเกย์  กิวที่จะรวมเกย์เซิฟ 1 เข้าไว้ด้วยกัน  เพื่อว่างๆไม่มีอะไรทำก็ไปขุดทองกัน ขำ ขำ  
ถึงแม้ว่ามันจะเป็นเกม free pk แต่ กฎทุกวันนี้ที่เปิดม่วงแย่งชิงดาเมจบอสกันได้ แค่นี้ก็น่าจะโอเคละล่ะ ส่วนเวลาอาจจะเล่นหน้าเมืองกัน แล้วแค้นไปตามเปิดม่วงกวนเค้าในที่เก็บเลเวลมันก็ไม่ใช่เรื่อง จากที่อ่านของอีกบอร์ดบอกว่าถ้าโดนกดมากๆก็เก็บความแค้นไว้แก้แค้นตอนเลเวลสูงๆ ก็ใช่อะนะถ้าเค้าเวลได้ แต่ไปกวนซะจนเกินไปก็น่าเบื่อ ผมคน1 ชอบเล่นเกมแบบเฉยๆ วันๆตีแต่มอนก็ยังได้ แต่มีวอร์ มีชุดอาชีพ มีผ้าใส่ตีกัน เวลาอยากเล่นค่อยไปเล่นกับระบบพวกนี้จะดีกว่าไปก่อกวนคนอื่น
แนวคิดของ สปิริต ก็ดีครับแบบนี้
Full STR Blader ๏สุสานเทวะ๏
๐๐New User๐๐  ๐Return๐
จากการที่ได้รับเชิญ เข้าไปประชุม หารือ ถึงแนวทางที่จะทำให้เกมของเรา มีผู้เล่นมากขึ้น
ลดการกระทบกระทั่ง ...
ต้นฉบับโพสโดย awa เมื่อ 2011-7-1 18:19
น่า สนุก ครับ
สวัสดีครับ มาช้าแต่ยางดีก่าไม่มา เอิ๊กๆ วันนี้ขึ้นเครื่อง 17.00-ถึง18.00 เห็นดีด้วยครับ แวะเข้ามาบ่นว้ายเสยๆ 5555 มาร่วมงานกันเยอะๆเด้อพี่น้อง เพื่อนร่วมเกมส์ ถึงจะเป้นแค่เกมส์ แต่ พวกเราก็จริงใจนะสิบอกห้าย....อ่อลืมๆ อยากบอกว่า คนน่ารักมาเม้มนะ คริคริ
http://www.8888.in.th/data/AseanIntrend/25472.html
เซฟเน่า มีบทลงโทษ GM มั้ยคับ ตายยกตี้เลย
แวะเข้ามาทักทายยามเช้าครับ ^^
แก้ไขล่าสุด GM_โอ๋ เมื่อ 2011-7-6 10:46

เรียน คุณ awa

อยากให้ช่วยดูหน่อยค่ะ คุณทองห่อ ซึ่งเป็นคนที่ตั้งกระทู้นี้ เมื่อคืน ใช่คนในพันสปิริตไหม
และเขาต้องการอะไร?

-ขออนุญาต Edit รูป ที่อาจก่อให้เกิดความเข้าใจผิดกันได้นะจ้า-

อยากให้ช่วยดูหน่อยค่ะ คุณทองห่อ ซึ่งเป็นคนที่ตั้งกระทู้นี้ เมื่อคืน ใช่คนในพันสปิริตไหม
แล ...
ต้นฉบับโพสโดย `EchO เมื่อ 2011-7-6 09:49
อะไรของคุณ ไม่รู้อะไรแล้วมาพูด ความหมาว่า PVP คืออะไรคับ ใจคุณจะเป็นนักเลงจนลืมความหมายไปแล้วละ

แล ...
ต้นฉบับโพสโดย `EchO เมื่อ 2011-7-6 09:49
สำหรับเรื่องนี้เป็นการเสนอกิจกรรมระหว่างผู้เล่น  

แต่อาจจะให้ผู้เล่นอื่นๆที่มาเห็นอาจมาเข้าใจผิดไปในแนวทางอื่นได้นะจ้า

ทีมงานจึงขออนุญาต Edit ข้อความออกเพื่อจะจะได้ไม่เกิดปัญหา หรือ ความขัดแย้งที่จะตามมาภายหลังได้นะจ้า ^^
กลับไปรายการกระดานข่าว
prf