กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

ตัวแสกนไวรัส ชื่อ avast Antivirus แก้การเด้งยังไง

พอจะเข้าเกมมันก็เล่นไม่ได้อ่ะค่ะ ตัวแสกนมันเด้งขึ้นมา
การที่มันเด้งขึ้นมาคือมันอาจจะเข้าใจว่าไฟล์ในเกมปังย่าบางตัวเป็นไวรัส ทั้งๆที่ไม่ใช่
ดังนั้น ให้ทำการปิดแอนตี้ไวรัสก่อนเล่นเกมนะครับ
http://pangya.forum.mygame.in.th/
น่าจะสอนให้ผู้เล่น allow เกมปังย่าให้ ร่มแดงไม่กวนดีกว่ามาปิดนะ ปิดแล้วก็ต้องเปิด อีก หากลืมเปิดมันก็ซวยไป แอนตี้ไวรัสหาก allow มันก้ไม่วุ่นวายกับไฟล์นั่น ๆ แล้ว ไม่จำเป้นต้องปิดด้วย

ปล. จีเอ้มอาจจะชินมือนะเข้าเกมปิด เลิกเล่นปิด แต่ผู้เล่นบางคนไม่ชิน ก็สมควรจะหาวิธีที่ทำให้ผู้เล่นที่ลืมเปิดแอนตี้ไวรัสดีกว่านะ ซึ่งแอนตี้ไวรัสเขาก้มีฟังกชั่น นี้อยู่ทุกตัว
ใช้avastอยู่เหมือนกัน ตอนเข้าเกมครั้งแรกมันให้เลือกตอบ 3 ข้อ
จำไม่ได้แล้วว่าเลือกอะไร หลังจากนั้นมันก็ไม่ขึ้นเตือนหรือเด้งอีกเลย
แก้ไขล่าสุด zealotry เมื่อ 2011-8-14 01:11
ใช้avastอยู่เหมือนกัน ตอนเข้าเกมครั้งแรกมันให้เลือกตอบ 3 ข้อ
จำไม่ได้แล้วว่าเลือกอะไร หลังจากนั้นมันก็ไม่ขึ้นเตือนหรือเด้งอีกเลย
ต้นฉบับโพสโดย aeyas เมื่อ 2011-8-13 22:28
ถ้าจำไม่ผิดมันจะให้เลือก
open with Sandbox (โปรแกรมจะเลือกอันนี้ไว้ให้)
**อีก2ข้อที่เหลือจะซ่อนอยู่**
open normally
ข้อ3 จำศัพท์ไม่ได้ละ ประมาณว่าปิดโปรแกรมที่กำลังเปิดซะ

เข้าใจว่าเพราะ sandbox เป็นโปรแกรมที่เกมส์การ์ดของปังย่าไม่ยอมให้รัน
มันก็เลยตีกันเองระหว่างเกมส์การ์ดกับ sandbox ของ avast

เราเองก็ใช้ avast อยู่ ตอนเปิดเกมส์ครั้งแรกตอนมันถาม
เลือก open normally เล่นได้ไม่มีปัญหาอะไรนะ

ทางแก้ที่คิดออกน่าจะต้องเอา avast ออกแล้วลงใหม่
(ตอนเอาออกเลืิอกให้เอา user setting หรืออะไรทำนองนี้ออกไปด้วย)
แล้วตอนเข้าเกมส์มันน่าจะถามใหม่อีกรอบ
ถ้าเลือกปล่อยให้เปิดตามปรกติ(open normally)น่าจะไม่มีปัญหา
ที่ระลึก "ถุงดำชั่วคราว ก.พ. 2556" ~
ยังเกิดปัญหาอยู่หรือเปล่าครับผม แก้ไขอะไรยังไงแล้วบ้างนะ

ยังไงรบกวนขอข้อมูลเพิ่มเติมด้วยครับ
กลับไปรายการกระดานข่าว
prf