กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

บีบี เติมโปรแล้ว ใช้ไม่ได้ ขึ้น EDGE ใหญ่

เพื่อนบอกว่า มันดีเลย์ .... เด๋วกะได้เอง จริงป่าวงับ ?

สมัครโปร dtac social network 300 /เดือน

สมัครแล้ว ขึ้น EDGE ใหญ่ แต่ใช้อะไรไม่ได้เลย T^T

ใครมีวิธีแก้มั้งค๊าฟฟ โทรไปหา 1678 พนักงานก็ไม่รับ ผลาญเงินในซิมไป 30กว่าบาท
PopBetagen๛
simเปิดedge/gprsหรือยังล่ะครับ
ติดตามฮันเตอร์ตอนใหม่ล่าสุดได้ก่อนใคร

ที่นี่ http://translate2thai.blogspot.com/
ใช้ได้ละครับ ^^
PopBetagen๛
คืองี้นะงับ
ใช้ DTAC ใช่มั้ย
ช่วงนี้สัญญาณ จะดีเลย์มากงับ ผมต้องเปิดไวไฟที่บ้านใช้อะ
ถึงจะลื่น เมื่อคืนเราก็เป็นนะ ไม่ขึ้น EDGE มันขึ้น GSM เลย เซงงมาก -.-'
DTAC ดีเลย์บอย งับ
DTAC เมื่อวันก่อนก็เน่ามากมาย ใช้ไม่ได้ไป2วัน
squiidz
ระหว่างรอบีบี ต่อโปร เงินลด พอบีบีต่อเสจ ดูไปดูมา ตังลดอีก โอ้ย

ไปกดยืมตัง แฮปปี้ มาอีก ก็หมด อ๊ากกก ต้องไปซื้อบัตรเติมเงินอีกแล้ว หรอเนี้ยยยยยยยยย  
PopBetagen๛
DTAC = เน่ามากก อย่าใช้เลยเหอะ Delay เสียอารมมาก ใช้ AIS แพงขึ้นมานิดสบายใจกว่าเยอะ ขึ้นเขาก็ BB ได้
DTAC = เน่ามากก อย่าใช้เลยเหอะ Delay เสียอารมมาก ใช้ AIS แพงขึ้นมานิดสบายใจกว่าเยอะ ขึ้นเขาก็ BB ได้ ...
ต้นฉบับโพสโดย susieza เมื่อ 2011-9-3 17:07
เจ๊ใช้ ดีแทคนะ ไม่เห็นจะดีเลย์เลย (หรือไม่เคยเจอปัญหาดีเลย์ก้อไม่รู้ 555+)
มันจะค่อนข้างช้านิดนึงครับ เพราะว่าช่วงเวลาที่สมัครมีคนทำรายการเป็นจำนวนมากครับ
ถ้าสมัครไม่ได้ ยังขึ้น EDGE งัดแบตใส่ใหม่แล้วก็ไม่ได้ ขอแนะนำให้ติดต่อผ่าน E-Service
แล้วรอยาว ๆ ครับจนกว่าพนักงานจะรับสาย ^^
เราใช้ก็ไม่ดีเลย์นะ ตอนนี้รู้สึก โปรมันจะลดราคาด้วยนิ
350 > 299
299 > 249
แต่ตอนนี้ไม่มีตังเติมเป็นเดือน เติมรายอาทิตย์เอา

ปล. จากที่ใช้ แล้วไปเที่ยวเขาใหญ่มาเมื่อต้นเดือนสิงหา.
Ais ขึ้น 3G ของเพื่อน แต่ขึ้นเขาแล้วดับหายหมด (น่าจะเกิดจากที่มันเป็น Iphone 4 ด้วยแหละมั้ง)
Dtac สัญญาณดีเมื่ออยู่ข้างล่าง ขึ้นเขามีประปราย แต่พอถึงน้ำตาเหวสุวัต ดับอนาจ
True สัญญาณดีเมื่ออยู่ข้างล่าง ระหว่างทางขึ้นเขา มีติดๆดับๆ ที่น้ำตกเหวสุวัต มีคนโทรเข้ามาคุยรู้เรื่อง
ใช้ดีแทคเหมือนกันครับ ทุกๆครั้งที่สมัครโปรใหม่
ถ้ารอจนมันตัดไป มันจะเสียเวลาสมัครนานครับ
  บางรอบนี่ พอสมัครเสร็จ พนักงานก้บอก รอเอสเอมเอสยืนยันแล้วให้รี
ผมต้องรี ๆ เปิดปิด ประมาณ 3-4 รอบ แล้วก้โทรออกโทรเข้าบ้าง
แล้วสักพักผมจะใช้ได้อะครับ  แต่ถ้าต่อโปรใหม่เลย (มีเงินให้พอตอนมันตัดค่าบริการ)
ก้จะไม่ค้างเลยครับผม ใช้ต่อได้เลยลื่นไหล เหมือนเราทำการต่อเวลาเฉยๆ
ผมก้อดีแทค
แต่ใช้แบบอาทิตย์ละ 77 บาท
เพราะไม่ค่อยได้เล่นทุกวัน
ก้อไม่ดีเลย์นะครับ
ปกติดีนะ
ผมไม่มีปัญหาน่ะครับ

เพ่นล่ะ
Coming Soon....
กลับไปรายการกระดานข่าว
prf