กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

[วิธี]เปลี่ยนภาพพื้นหลังโฟลเดอร์หรือไดรฟ์ สวยๆ

สวัสดีครับ วันนี้มีโปรแกรม เปลื่ยนรูปพื้นหลังโฟร์เดอร์มาภาพกันครับ
เอาไว้ใครที่เบื่อๆพื้นหลังโฟล์เดอร์ที่เราชอบเปิดใช้งานทุกวัน ให้ดูสวยขึ้นมาทันที
โปรแกรมนี้มีชื่อว่า "windows 7 folder background changer v.1"
ดาวน์โหลด >>> คลิก
(By.jukuju087(JKG))
วิธีการเปลื่ยนภาพ
1.เมื่อโหลดโปรแกรมเสร็จแล้วให้ เปิดโปรแกรมขึ้นมาได้เลยครับ

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥

2.กดปุ่ม กด Browes เลือกว่าต้องการเอาภาพพื้นหลัง ไปใส่ไว้ตรงไหน (เลือกแฟ้มได้ตามใจชอบเลยครับ)

3.กด change background image แล้วเลือกภาพที่เราชอบลงไปได้เลย (แนะนำให้เป็นพื้นหลังสีขาวๆ จะได้มองเห็นไอคอน)

4.รูปก็จะเปลื่ยนให้เองอัตโนมัติเลยครับ แล้วก็กดปิดโปรแกรมได้เลยครับ

+++++++++++++++++++++

วิธีเอารูปออก
- ส่วนใครที่ต้องการเอารูปออก ให้กดปิดโฟล์เดอร์ที่เราเปลื่ยนก่อน แล้วกดปุ่ม Remove background image ที่โปรแกรม มันจะเอาออกให้เองครับ
-  ถ้าเราปิดโปรแกรมไปแล้ว ต้องการเอารูปออก ให้เปิดโปรแกรมขึ้นมาใหม่ แล้วกด Browes แล้วเลือกแฟ้มที่เราเลือกไว้ตอนแรก แล้วให้กด Remove  background image ได้เลยครับ

+++++++++++++++++++++

ใครที่เปลื่ยนรูปได้แล้วก็เอารูปมาโชว์กันหน่อยนะครับ เดี๋ยวจะอัพรูปปังย่าสวยๆไว้ให้ครับ
แก้ไขล่าสุด น้องโมโฟร์แฟน เมื่อ 2011-10-11 17:55

รูปสวยๆจากแฟนอาร์ตญี่ปุ่นครับ
By. www.pangya.jp
เอาไว้เลือกเปลื่ยนภาพพื้นหลังโฟล์เดอร์ ได้ตามต้องการเลยครับ
(คลิกที่รูปเพื่อดูภาพใหญ่)

window XP ทำได้ไหมคะ ?
แล้วทำแล้วจะอืดไหม ?
ขอบคุณค่ะ

อยากเปลี่ยนบ้าง แต่คอมสเป็คต่ำลง
กลัวอืดด้วย
window XP ทำได้ไหมคะ ?
แล้วทำแล้วจะอืดไหม ?
ขอบคุณค่ะ

อยากเปลี่ยนบ้าง แต่คอมสเป็คต่ำลง
กลัวอืดด้วย ...
ต้นฉบับโพสโดย peridotaugustPB เมื่อ 2011-10-11 15:07
ขนาดของโปรแกรม แค่ 532 kb เองครับ
ไม่รู้ว่าXPใช้ได้หรือป่าวนะครับ แต่วินโด7ใช้ได้แน่นอนครับ

ลองใช้แล้วไม่อืดนะครับ  ทุกทีจะต้องเขียน Notepad เอา ในการใส่ภาพพื้นหลัง
แต่โปรแกรมนี้จะทำให้เราเสร็จหมดเลยครับ
...
ไม่มีใครจำตูได้ :P
อยากได้โปรแกรมxpจังเลยอ่าคับ
5# jamezuzu1
ญี่ปุ่น ชอบแนวนี่กันเยอะ

6# Rz-Pee
ลองหาในกลูเกิ้ลไปก่อนนะครับ เพราะกลัวว่าหามาให้แล้ว ติดไม่ได้อะครับ
เพราะเครื่องของเราใช้ วินโด7 อะครับ
รูปสวยมว๊าก
ปรับปรุงรอทำซิกร้าน +0+.
7# น้องโมโฟร์แฟน

แหงและพี่ โมมีทั้ง อนิเมะ yaoi yuri abe ศูนย์ผู้นำการ์ตูน คือที่ญี่ปุ่น
แก้ไขล่าสุด น้องโมโฟร์แฟน เมื่อ 2011-10-11 16:30

8# •MiKo •Ja`
ลองโหลดไปเปลื่ยนดูนะครับ สวยๆแบบนี้ใครละจะอดใจไหว
น่ารักอ๊ะเตง

9# jamezuzu1
อิอิ เดี๋ยวจะหามาเพิ่มอีก รูปที่มันโชว์X มากเกินไป ก็ไม่ลงก็แล้วกัน
เดี๋ยวโดนลบอีก
8# •MiKo •Ja`
ลองโหลดไปเปลื่ยนดูนะครับ สวยๆแบบนี้ใครละจะอดใจไหว
น่ารักอ๊ะเตง

9# jamezuzu1
อิอิ เดี๋ยวจ ...
ต้นฉบับโพสโดย น้องโมโฟร์แฟน เมื่อ 2011-10-11 16:29
มีรูปอีกปะคะ
มีรูปอีกปะคะ
ต้นฉบับโพสโดย •MiKo •Ja` เมื่อ 2011-10-11 16:35
มีอีกสิครับ เดี๋ยวว่างๆจะอัพเพิ่มให้นะ
น่ารัก
มีอีกสิครับ เดี๋ยวว่างๆจะอัพเพิ่มให้นะ
น่ารัก
ต้นฉบับโพสโดย น้องโมโฟร์แฟน เมื่อ 2011-10-11 16:38
ขอบคุณค่ะ
thxนะค่ะพี่โม่
아니야~ 鹿晗 사랑해요  ㅠ ㅠ
ขอบคุณค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย •MiKo •Ja` เมื่อ 2011-10-11 17:16
ไม่เป็นไรจ้า เพิ่มภาพแล้วนะ เดี๋ยวจะเก็บภาพมาให้อีก
น่ารัก
thxนะค่ะพี่โม่
ต้นฉบับโพสโดย MitsuRiki เมื่อ 2011-10-11 17:19
ขอบคุณจ้า  แวะมาโหลดภาพน่ารักๆเก็บเอาไว้เปลื่ยนด้วยนะ อิอิ
ไม่เป็นไรจ้า เพิ่มภาพแล้วนะ เดี๋ยวจะเก็บภาพมาให้อีก
น่ารัก

ขอบคุณจ้า  แวะมาโหลดภาพน่ารักๆเก็บเอาไ ...
ต้นฉบับโพสโดย น้องโมโฟร์แฟน เมื่อ 2011-10-11 17:25
รอสูบอยู่นะคะ
แก้ไขล่าสุด [LaSt]iNFeRnO เมื่อ 2011-10-11 18:12

อยากได้ของ Windows 7 อยู่เหมือนกัน ครับ ทำเป็นแต่ Windows XP

แวะมาแปะของ Windows XP ให้ครับ

http://www.dl-fs.com/forum/viewtopic.php?f=25&t=5056

อ้อ เกือบลืมไม่ต้องไปขุดกระทู้นะครับ กระทู้เก่ามากแล้ว

Edit : เพิ่มตัวอักษรครับ
รอสูบอยู่นะคะ
ต้นฉบับโพสโดย •MiKo •Ja` เมื่อ 2011-10-11 17:47
เพิ่มภาพให้ดูด แล้วนะแม่หนูน่ารัก
อยากได้ของ Windows 7 อยู่เหมือนกัน ครับ ทำเป็นแต่ Windows XP

แวะมาแปะของ Windows XP ให้ครับ

http://www.dl-fs.com/forum/viewtopic.php?f=25&t=5056 ...
ต้นฉบับโพสโดย [LaSt]iNFeRnO เมื่อ 2011-10-11 18:06
ขอบคุณสำหรับวินโด xp นะครับ
เพิ่มภาพให้ดูด แล้วนะแม่หนูน่ารัก

ขอบคุณสำหรับวินโด xp นะครับ
ต้นฉบับโพสโดย น้องโมโฟร์แฟน เมื่อ 2011-10-11 18:08
ขอบคุณค๊า
แก้ไขล่าสุด น้องโมโฟร์แฟน เมื่อ 2011-10-11 19:13

19# •MiKo •Ja`

แวะมาแปะภาพน่ารักๆรอบที่สอง เนื่องจากโฟสเรปละตัวอักษรไม่เกิน 1หมื่น โค้ต (เยอะจริงๆ)
มาดูดบ่อยๆนะ เก็บไว้ในใจก็ได้นะ อิอิ
มาสูบด้วยความต่อเนื่อง
รูปสวยๆจากแฟนอาร์ตญี่ปุ่นครับ ตอนที่ 2
เอาไว้เลือกเปลื่ยนภาพพื้นหลังโฟล์เดอร์ ได้ตามต้องการเลยครับ

อัพอีก =-=
รูปสวยๆจากแฟนอาร์ตญี่ปุ่นครับ ตอนที่ 3
รูปสวยๆจากแฟนอาร์ตญี่ปุ่นครับ ตอนที่ 4
สูบเรียบร้อย
สูบเรียบร้อย
ต้นฉบับโพสโดย •MiKo •Ja` เมื่อ 2011-10-11 20:30
อัพภาพในคอมที่เก็บมาตั้งหลายเดือน หมดแล้วนะ เดี๋ยววันหลังจะหาเพิ่มมาลงให้นะ
ขยันดูดนะเรา อิอิ
กิสสสส เยอะมาก
แว๊บมาสูบรูปค่ะ

You're nobody until you're talked about;   xoxo,
กิสสสส เยอะมาก
แว๊บมาสูบรูปค่ะ

ต้นฉบับโพสโดย • Kizz ,, เมื่อ 2011-10-11 20:32
อิอิ ต้องขอบคุณแฟนอาร์ตญี่ปุ่นด้วย
ที่ทำให้ได้ชมรูปวาดสวยๆ sxey แบบนี้
อัพภาพในคอมที่เก็บมาตั้งหลายเดือน หมดแล้วนะ เดี๋ยววันหลังจะหาเพิ่มมาลงให้นะ
ขยันดูดนะเรา อิอิ ...
ต้นฉบับโพสโดย น้องโมโฟร์แฟน เมื่อ 2011-10-11 20:32
จัดให้ไปเลย สำหรับ Window XP เอาดปรแกรมไปใช้จะง่ายกว่า ถ้าไปพิมพ์บางครั้งก็ทำได้บางครั้งก็ทำไม่ได้
โปรแกรมนี้สามารถเปลี่ยนรูปภาพในโฟลเดอร์ได้+เปลี่ยนตัวหนังสือให้เป็นสีต่างๆได้
Download : http://www.mediafire.com/?02uib8l054ztvrh
Password : kittphot
* เนื่องจากมีคนชอบคนเอาโปรแกรมที่ผมUploadไปแจกแล้วไม่ให้เครดิตผมเลยต้องตั้ง Password ครับ
PSP --->>  
ใครที่อยากได้โปรแกรมอะไรเพิ่มเติมก็พิมพ์ขอมานะครับ เผื่อผมจะมีจะได้นำมาโพสไว้ให้
PSP --->>  
จัดให้ไปเลย สำหรับ Window XP เอาดปรแกรมไปใช้จะง่ายกว่า ถ้าไปพิมพ์บางครั้งก็ทำได้บางครั้งก็ทำไม่ได้
โปรแกรมน ...
ต้นฉบับโพสโดย NEW เมื่อ 2011-10-11 21:44
ลืมบอกไปสามารถเปลี่ยน ICON ได้ด้วยนะครับ
มีภาพตัวอย่างมาให้ดูครับ

Window ของผมอาจจะแปลกตาไปสำหรับบางคนนะครับ ที่ผมใช้อยู่คือ Window XP แต่ผมเปลี่ยนเป็นรูปแบบของ Window 7 เพราะว่าพอใช้รูปแบบ XP แล้วมันจะกระตุกๆไงก็ไม่รู้แต่พอเปลี่ยนมันลื่นขึ้นเอยะเลย (น่าจะเป็นที่เครื่องผมคนเดียวล่ะมั้ง)
PSP --->>  
แก้ไขล่าสุด jamezuzu1 เมื่อ 2011-10-11 22:01

อ๋อลืมไป โดจินอีกรายการ
โปรแกรมน ...
ต้นฉบับโพสโดย NEW เมื่อ 2011-10-11 21:44
ขอบคุณมากๆเลยนะครับ ที่แวะมาแป่งบันสิ่งดีๆครับ

34# jamezuzu1
อิอิ ตลอดเลยนะ
กลับไปรายการกระดานข่าว
prf