กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

เรื่องกิลวอร์

คือผมอยากรู้ว่าลงวอร์ ชนะแล้วได้ไร แล้วป้อมปราการหรือที่เรียกบ้านได้ครองบ้านแล้วได้อะไร ถ้ามันดีผมจะได้อัพเวลไปชิงบ้านด้วย --แต่ว่าตอนนี้ยังไม่มีกิลล์เลย...งิงิ
อย่างแรกครับได้ ความเท่    

ได้ภาษี   ได้ตีบอสปราสาท ได้สัตว์ขนของตัวใหญ่ ประมาณนี้มั้ง  สุดท้ายได้ตายแบบ unlimited
ภาษีจากอะไรคับ แล้วเอามาใช้ได้ไหม
ภาษีจากอะไรคับ แล้วเอามาใช้ได้ไหม
ต้นฉบับโพสโดย Anubis‘ เมื่อ 2011-11-20 10:07
จะเป็นภาษีจากการขายไอเทมต่างๆ ของผู้เล่นด้วยกัน

ในแต่ละเมือง ส่วนจะได้มากได้น้อยก็ขึ้นอยู่กับจำนวน

ภาษีที่ตั้ง และ จำนวนผู้เล่นที่เข้ามาทำการซื้อขายด้วย

นะครับผม
งั้นกิลล์ไหนได้บ้านไปครองก็รวยเลยดิคับ เอาตังมาซื้อพรีเมี่ยม ใบคูณ ยิ่งซื้อขายเขาก็ได้ตังมาก ใช่ไหมคับ ถึงว่ารวยกันจัง
http://image.ohozaa.com//i/0aa/ASpZL.jpg[/img]
งั้นกิลล์ไหนได้บ้านไปครองก็รวยเลยดิคับ เอาตังมาซื้อพรีเมี่ยม ใบคูณ ยิ่งซื้อขายเขาก็ได้ตังมาก ใช่ไหมคับ ...
ต้นฉบับโพสโดย Anubis‘ เมื่อ 2011-11-20 11:18
ไม่รวยครับถ้าไม่มีคนตั้งขายของ หรือไปซื้อในเมืองนั้นๆ เช่น ถ้าพ่อค้าไปตั้งของที่ สามาการ ก็ไม่มีภาษีเพราะยังไม่มีการเปิดให้ครองปราสาท พ่อค้าก็ไม่ต้องเสียภาษี แต่ถ้าไปเปิดขายในที่ๆมีภาษี ก็มี พูดแล้ว งง เอง 555+ เป็นอันว่าถ้าท่านไม่สนับสนุนเมืองไหน ก็อย่าไปซื้อเมืองนั้นไปซื้อเมืองที่ไม่มีภาษีเท่านั้น จบ
เงินภาษีที่ได้มาก็มีค่าใช้จ่ายในการซ่อมแซม อัพเกรดการป้องกันปราสาท สร้างม่อนเวลสูงไว้ตีอัพเวลในกิลด์ และหากเหลือก็เป็นโบนัสให้กิลด์พันธมิตรที่มาช่วยป้องกันปราสาทครับ ดูแล้วก็ไม่เหลือสักเท่าไหร่ ที่ได้คือความมันส์ความสนุก ว่าตัวละครเราที่อัพมาตลอดสามารถเข้าไปต่อสู้ร่วมกับพันธมิตร ช่วยป้องกันหรือช่วยช่วงชิงมาได้ มันอยู่ตรงนี้แหละครับ ความมันส์ ....ความภาคภูมิใจในตัวละครที่เราฟูมฟักปลุกปั้นมา
ยึดมั่นในสัญญา
แล้วพ่อค้าที่ขนของไปขายโฮตาน ฉางอัน หรือเมืองที่มีการจัดให้มีสงครามหล่ะ จะต้องเสียภาษีในอัตราขูดเลือดขูดเนื้อจากเจ้าของปราสาทมั๊ย หรือว่าเงินภาษีเหล่านั้นจะถูกดูดออกจากเซิฟเวอร์
แล้วพ่อค้าที่ขนของไปขายโฮตาน ฉางอัน หรือเมืองที่มีการจัดให้มีสงครามหล่ะ จะต้องเสียภาษีในอัตราขูดเลือด ...
ต้นฉบับโพสโดย เป้า1393 เมื่อ 2011-11-21 22:20
ตอบเรื่องจริงที่น่าตกใจ เสียให้เมืองนั้นๆด้วยจร้าคุณจะได้ไม่เท่าเดิมเพราะต้องเสียภาษีตามที่เมืองนั้นๆกำหนด
ขนจากฉางอันไปคอนสแตนฯ เลยครับ ไม่เสียภาษีแน่นอน...
ถ้าเซิฟ 2 ระวังหน้าไม้ของ Rep บนนะครับ  แรงมั่กๆ
สถานะ..งดเวล
สมัยก่อน โฮตาลคนแน่นเลยนะ เดี๋ยวนี้ต้องไปสมาคานกันจ้า คงเรื่องภาษีละ อิอิ
แก้ไขล่าสุด Qz-ApSisz. เมื่อ 2011-11-22 15:52

ระบบกิลด์วอ มันเป็นหัวใจของเกม์ ออนไล งับ
คุณจะไม่ ไปหรือไปก็ได้ แต่ถ้าคุณเล่นเกมส์ออนไลมาพอสมควร คุณจะเข้าใจ ว่า
ระบบกิลด์วอ มัน  เป็นการ วางแผน จิตวิท คารมณ์ ควบคุม เยอะๆ มันสนุก ทํางานกันเป้นทีม -.-

หรือถ้าเราไม่เข้าร่วมกิจกรรมใดๆกับเพื่อนๆ ภายในเกมส์  รองจินตนาการดูน่ะครับ
เล่นคนเดียว ไม่ทําโน้นนี้ ชอบอยู่คนเดียว แต่เวลเขาช่วนดูดไป อะไรประมาณนี้
อีกข้อ นี้เกมสืออนไล  ถ้าชอบอยู่คนเดียว คงไม่ต่างไรกับเกมส์ออฟไลนั่งเล่นเดียว
กลับไปรายการกระดานข่าว
prf