กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

รหัสบัตรประชาชน

คือว่าผมลืมอะครับ แล้วเมลล์ที่สมัครไว้มันก็มีหลายเมลล์เกิน คือว่า ถ้าโทรไปขอซัก2 หลักแรก เค้าจะบอกไหมครับ ถ้ารู้2ตัวแรก ผมก็รู้หมดแล้วอ่า กำ
นายพลาดแล้วล่ะ...นายไม่ได้ใช้ รหัสบัตรประชาชนของตัวเองใช่มั้ยล่ะ
โทรไปทีมงานเค้าไม่บอกหรอกครับ...เพราะไอดีที่ใช้เล่นเกม
ต้องมาจากข้อมูลส่วนตัวจริงๆของเราเท่านั้น

ที่นายควรทำก็คือ เปลี่ยนข้อมูลที่ใช้สมัครทุกอย่าง ไปเป็นข้อมูลของนายเองนะครับ
โทรถามทีมงานดูแล้วกัน ว่าควรทำยังงัยบ้าง
ShinSenGuMi>>>SSGM,,สายลม~
ถ้าไม่ใช่ บัตร ของตัวเอง แต่จำได้ << มั่ว+จำได้
ขอจี เปลี่ยน เป้นของตัวเอง มัน ต้องทำไงมังอ่า
เพื่อนผมเคยทำนะครับ ต้องอธิบายว่า ID ที่เราเล่นนั้น ได้ร่วมกิจกรรมอะไรจากทางเว็ปไซต์บ้าง
เช่นแยมโรลเมื่อ 2 ปีก่อนกดอะไรไป
กิจกรรมหน้าเว็ปเล่นแล้วได้แรร์อะไรเข้า ID บ้าง
เติมคุ้กกี้ตอนไหนบ้าง

ประมาณนี้มั้งครับ
ให้โทร ไปที่ GM Hotline ครับแล้ว เขาจะ ลงเรื่องเปลี่ยนข้อมูลให้ ให้ระบุ ไอดีของเราให้ัจัดเจน แล้วเขาจะถาม ว่า ข้อมูลกรอกข้อมูลอะไรไปบ้าง ถ้ามั่ว ก็บอก มั่วไป ครับ แล้วเขาจะให้ เรา ส่งสำเนาบัตรประชาชนจริง รวมถึงให้เราระบุ ประวัติการเติมเงิน แล้วเขียนเล่าเรื่องตัวละคร มาให้ ดาม่า สุด ๆ เลยนะครับ ยิ่งยาวยิ่งดี  ครับ แล้วก็ ส่งไปทางเมล ของจีเอม ที่ระบุอยู่หน้าเว๊ป เท่านั้นครับ
ให้โทร ไปที่ GM Hotline ครับแล้ว เขาจะ ลงเรื่องเปลี่ยนข้อมูลให้ ให้ระบุ ไอดีของเราให้ัจัดเจน แล้วเขาจะถาม ว่า  ...
ต้นฉบับโพสโดย MeawNaRak เมื่อ 2012-4-27 10:58
แบบนี้เลยครับ เป๊ะมาก
ผม ก็ไป ลงเรื่องไว้แล้วเหมือนกันครับ ยังไม่พิมเลย ครับ คือเค้าบอกผมว่ายิ่งเยอะยิ่งดี ผมเลยบอก 5 หน้าดีไหม ครับ เค้าเลย ลงไว้ว่า ถ้าไอดี ผมไม่เขียนถึง5 หน้า จะไม่เปลี่ยน ให้
เราก็มั่ว เพราะรหัสบัตรตัวเองใครใช้ไปแล้วไม่รู้ ขี้เกียจเดินเรื่อง รักษาไอดีตัวเองไว้ดีที่สุด อย่าบอกใคร
แก้ไขล่าสุด bEAu~zUzA เมื่อ 2012-4-27 13:51

เราก็เป็นคนนึงที่มั่วบัตรประชาชน เนื่องจากว่าเี่ราเคยสมัครครั้งนึง เมื่อตอนที่เกมส์เปิดใหม่ๆ
แล้วก็เลิกเล่นไป หลังจากผ่านไปหลายปี ก็กลับมาเล่นเกมส์นี้ใหม่ แต่ตอนสมัครเรามั่วบัตรค่ะ
ก็เลยต้องทำการมั่วบัตรประชาชน เพื่อจะได้เล่นเกมส์ปังย่า ปัญหาไม่จบอยู่แค่นั้น พอเล่นไปเรื่อยๆ
ความกลัวเริ่มเข้ามา ว่าตูจะโดนแฮคเมื่อไหร่ฟ่ะ ถ้าโดนแฮคจะคุ้มไหม เล่นไป2-3ปี แบบไม่ได้
เปลี่ยนรหัสเลย จนวันนึงเริ่มทนไม่ไหวแล้ว อยากซื้อชอค อยากแลกชอค กิจกรรมก็จะมาถึงแล้ว
ตูจะทำไงดีฟ่ะ สุดท้ายรวบรวมความกล้าที่มีทั้งหมด โทรไปหาGm พอพี่Gmพูด ตายแล้ว!!พูดดีมาก
ไม่น่าเชื่อ ว่าจะพูดเพราะขนาดนี้ แต่ก็ดีทำให้เรากล้าที่จะพูดออกไป ...
.
.
.
.
.
.
เราก็รวบรวมสติ แล้วก็ถามไปว่า พี่คะจะขอปรึกษานิดนึง(พูดเป็นการเป็นงานสุดๆ) พอดีว่าอยากขอ
เปลี่ยนเลขบัตรประชาชน ไม่ทราบว่าจะเปลี่ยนได้ไหมคะ คือหนูเนี้ยเคยสมัครมาครั้งนึงแล้ว แต่กลับมาเล่นใหม่
ก็เลยมั่วบัตรค่ะ ถ้าจะขอเปลี่ยนบัตรประชาชนจะได้ไหม พี่Gm ก็พูดกลับมาว่า IDอะไรครับ
แล้วก็เงียบไปพักนึง แล้วถามต่อว่า ชื่อ นามสกุล วันเกิด พี่Gm ก็บอกโอเครครับ ชื่อตรง เมลล์ตรง
มันเป็นความโชคดีของเราด้วย ที่เราไม่ได้มั่วชื่อ บ้านเลขที่ พอคุยเสร็จไม่ถึง5นาที(มั้ง)
ก็บอกว่า น้องครับยังไง ส่งบัตรประชาชนถ่ายรูปแล้วส่งมาในอีเมล์ แล้วเดี๋ยวพี่จะจัดการให้ครับ
คิดในใจ ง่ายจัง ตูกลัวอะไรอยู่เนี้ย ผ่านไป2-3ปี เพิ่งจะมากล้าขอเปลี่ยน

สุดท้าย ..
ต้องขอขอบคุณ Gmท่านนั้นมากๆ จำชื่อไม่ได้แล้ว ที่ทำเรื่องได้รวดเร็วทันใจไม่ถึง3วัน
squiidz
เหอๆ ถ้าผมรุ้สองตัวแรกผมก็รุ้ละ ไม่แน่ใจด้วยว่าประวัติมั่วไปป่าว- -" พอดีุรุ่นน้องมันรุ้รหัสboomz กลัวมันจะมาเข้าปังอะ งิ
เย้มั่วไปมั่วมา ถูก เย้ ดีใจ =w=
ให้โทร ไปที่ GM Hotline ครับแล้ว เขาจะ ลงเรื่องเปลี่ยนข้อมูลให้ ให้ระบุ ไอดีของเราให้ัจัดเจน แล้วเขาจะถาม ว่า  ...
ต้นฉบับโพสโดย MeawNaRak เมื่อ 2012-4-27 10:58
ง่าย ก็ เรียงความ ไปนั้ืนเอง ผม ก็ ทำ แล้ว ไหล ไปสะเยอะ เปลี่ยนให้ แล้ว ด้วย อิอิ
เย้มั่วไปมั่วมา ถูก เย้ ดีใจ =w=
ต้นฉบับโพสโดย Jui เมื่อ 2012-4-28 12:40
เราแนะนำนายอีกครั้งนะครับ...ว่านายควรเปลี่ยนข้อมูล ให้เป็นข้อมูลจริงๆของตัวเองเสีย
ไม่ใช่มาดีใจ ไชโย เพราะว่ามั่วได้ และจำได้แบบนี้ เพราะมันมีปัญหาอีกมากมายที่จะตามมา
หากไม่ใช้ข้อมูลจริงของตัวเองครับ...แล้วอย่าหาว่าไม่เตือน
ShinSenGuMi>>>SSGM,,สายลม~
เราแนะนำนายอีกครั้งนะครับ...ว่านายควรเปลี่ยนข้อมูล ให้เป็นข้อมูลจริงๆของตัวเองเสีย
ไม่ใช่มาดีใจ ไชโย เ ...
ต้นฉบับโพสโดย สายลมตะวันออก เมื่อ 2012-4-28 12:48
squiidz
เราก็เป็นคนนึงที่มั่วบัตรประชาชน เนื่องจากว่าเี่ราเคยสมัครครั้งนึง เมื่อตอนที่เกมส์เปิดใหม่ๆ
แล้วก็เลิกเล่นไป หลังจากผ่านไปหลายปี ก็กลับมาเล่นเกมส์นี้ใหม่ แต่ตอนสมัครเรามั่วบัตรค่ะ
ก็เลยต้องทำการมั่วบัตรประชาชน เพื่อจะได้เล่นเกมส์ปังย่า ปัญหาไม่จบอยู่แค่นั้น พอเล่นไปเรื่อยๆ
ความกลัวเริ่มเข้ามา ว่าตูจะโดนแฮคเมื่อไหร่ฟ่ะ ถ้าโดนแฮคจะคุ้มไหม เล่นไป2-3ปี แบบไม่ได้
เปลี่ยนรหัสเลย จนวันนึงเริ่มทนไม่ไหวแล้ว อยากซื้อชอค อยากแลกชอค กิจกรรมก็จะมาถึงแล้ว
ตูจะทำไงดีฟ่ะ สุดท้ายรวบรวมความกล้าที่มีทั้งหมด โทรไปหาGm พอพี่Gmพูด ตายแล้ว!!พูดดีมาก
ไม่น่าเชื่อ ว่าจะพูดเพราะขนาดนี้ แต่ก็ดีทำให้เรากล้าที่จะพูดออกไป ...
.
.
.
.
.
.
เราก็รวบรวมสติ แล้วก็ถามไปว่า พี่คะจะขอปรึกษานิดนึง(พูดเป็นการเป็นงานสุดๆ) พอดีว่าอยากขอ
เปลี่ยนเลขบัตรประชาชน ไม่ทราบว่าจะเปลี่ยนได้ไหมคะ คือหนูเนี้ยเคยสมัครมาครั้งนึงแล้ว แต่กลับมาเล่นใหม่
ก็เลยมั่วบัตรค่ะ ถ้าจะขอเปลี่ยนบัตรประชาชนจะได้ไหม พี่Gm ก็พูดกลับมาว่า IDอะไรครับ
แล้วก็เงียบไปพักนึง แล้วถามต่อว่า ชื่อ นามสกุล วันเกิด พี่Gm ก็บอกโอเครครับ ชื่อตรง เมลล์ตรง
มันเป็นความโชคดีของเราด้วย ที่เราไม่ได้มั่วชื่อ บ้านเลขที่ พอคุยเสร็จไม่ถึง5นาที(มั้ง)
ก็บอกว่า น้องครับยังไง ส่งบัตรประชาชนถ่ายรูปแล้วส่งมาในอีเมล์ แล้วเดี๋ยวพี่จะจัดการให้ครับ
คิดในใจ ง่ายจัง ตูกลัวอะไรอยู่เนี้ย ผ่านไป2-3ปี เพิ่งจะมากล้าขอเปลี่ยน

สุดท้าย ..
ต้องขอขอบคุณ Gmท่านนั้นมากๆ จำชื่อไม่ได้แล้ว ที่ทำเรื่องได้รวดเร็วทันใจไม่ถึง3วัน ต้นฉบับโพสโดย bEAu~zUzA เมื่อ 2012-4-27 13:11
ถ้าเป็นแบบนี้ ก้อดีสินะ ง่ายดี ^^

แล้วไอที่ว่าเขียน ดราม่า นี่ ก้อคือ  เขียน ดราม่า ไป แล้วก้อพิมพ์ออกมา+สำเนา ปชช. แล้ว ส่ง เป้น เมล หรือ จม. อ่า

กลัวลืมจัง เลย หน๋อ ว่า กดแรร์ไรไปมั่ง
แยมโรล สมมุติ กดปีกแฟรี่ไป << จำได้ แต่ไม่รู้ว่า กดของตัวไรไป มันจะเว้า ป่าว น๊า
งะ ลืม คิดแปปปปปปปป ลืมอีกแล้ว อ๊ากกกกกกกกก
16# Jui

อารายของ ลื้อ - -*
ปล่อยตกเถอะครับ ผมงงละ ตอนเที่ยงยังเข้าได้อยุ่เลย 55+
กลับไปรายการกระดานข่าว
prf