กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

การแก้ไขปัญหาเบื้องต้นสำหรับผู้เข้าเกมไม่ได้

วิธีการแก้ไขปัญหาเบื้องต้น สำหรับผู้ที่เข้าเล่นไม่ได้
อาการที่เกิด
-        เปิดข่าวสารจากข่าวกรองและไม่เห็นข้อความ
-        เข้าเกมไม่ได้และขึ้นข้อความเตือนต่างๆ
วิธีแก้
-        ทำการ Delete Cookie และ File Temporary ต่างๆในเครื่อง
สำหรับ IE (Internet Exporler)
1.        เข้าไปที่ Internet option

2.        กดที่ปุ่ม Delete

3.        ติ๊ก ถูก ในช่อง Temporary Internet File และ Cookie จากนั้นกดที่ปุ่ม Delete

4.        ปิดหน้าต่างทั้งหมดแล้วลองเข้าเล่นเกมใหม่อีกครั้ง

สำหรับ GoogleChrome
1.        ไปที่สัญลักษณ์ ประแจ แล้วไปที่ ตัวเลือก(Option)

2.        เลือกแถบข้างบนที่ ขั้นสูง แล้วกดที่ปุ่ม ล้างข้อมูลการท่องเว็บ

3.        ติ๊กเครื่องหมายหน้าช่อง ลบแคช และ ลบคุกกี้และข้อมูลอื่นของไซต์
และในหัวข้อ ลบข้อมูลนับจาก เลือกที่ ทั้งหมด จากนั้นกดปุ่ม ล้างข้อมูลการท่องเว็บ

4.        ปิดหน้าต่างทั้งหมดแล้วลองเข้าเล่นเกมใหม่อีกครั้ง

สำหรับ FireFox
1.        ไปยังเมนู Tools แล้วเลือกที่ Clear Private Data

2.        ติ๊กเครื่องหมายถูกในช่อง Cache ,Cookies และ Authenticated Session        จากนั้นกดที่ปุ่ม Clear Private Data Now

3.        ปิดหน้าต่างทั้งหมดแล้วลองเข้าเล่นเกมใหม่อีกครั้ง
รับ ทราบ
เล่นผ่านเซิฟหลักที่ทำงานคับ
ต้องไปแก้ที่เครื่องหลักหรือคับ
แล้วถ้าเข้าไปลบในส่วนของ Temp แล้ว และ ลบ cookie ตามที่ลงไว้ในวิธีแก้ไขหมดแล้ว
แต่ยังขึ้นว่า "กรุณา Refresh หน้าเวป" นี่ต้องดำเนินการแก้ไขยังไงต่อเหรอคะ?
แล้วเบื้องหลังล่ะค๊ะ

คือม่ะวานอ่ะ เข้าไม่ได้ แก้แบบนี้แหละ ก็เป็นเหมือนเดิมอาา
เลยต้อง ฟอเมตเครื่องเยย ( สุดจัยขาดดิ้นป๊ะล๊ะ หร้า ๆ ๆ )

พอวันนี้เซิฟมีปัญหาช๊ะม๊าา ก็รอตั้งแต่ บ่าย2 - 3 จน 5ทุ่ม แก้ไขเซิฟเปิด ชิ๊มิ๊ๆ
แล้วก็เข้าดู สรุปว่า เป็นแบบเดิมเยย ก็ลองแก้ดู ก็ยังแก้ม่ะได้อยู่ดีอาาา

อยากได้เบื้องหลังเพราะกลัวว่า อนาคตจะเป็นแบบนี้ >w<

ขอตัวไปฟอเมตเครื่องล่ะเจ้าคร๊าาาา~*
สู้ๆ GM ทุกๆคน เป็นกะลังจัยให้น๊าาา ^0^
เอ่อ ลองดูแล้วนะค่ะ เปิดหน้าจอเป็น สีขาว ทั้ง IE และ FireFox เลย ( ใช้ IE 8.0 และ FireFox 3.6.3 )

เป็นครั้งแรกเมื่อ 2 วันที่แล้ว และ ลองแก้ไข ที่คุณ GM ได้บอกไว้หน้าบอร์ด ซึ่งก็ลองทำแล้ว
รีคอม, ลง IE และ FireFox ใหม่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม สุดท้ายยังไงก็ต้อง ฟอเมต
เมื่อวันก่อน เซิฟมีปัญหา ฟอเมตไป มาเล่้นได้ไม่มีปัญหา
เมื่อวาน เซิฟก็มีปัญหา ทำแล้วยังไงก็ไม่ได้ เป็นเหมือนเดิม สุดท้ายก็ต้อง ฟอเมต
วันนี้ มาลองตอนเวลานี้ล่ะ ( 1:10 am ) ยังไงก็แก้ไม่ได้เหมือนเดิม เด่วจะฟอเมตเป็นครั้งสุดท้าย

แนะนำนะึค่ะ ถ้าหากว่า เซิฟน่าจะมีปัญหาอีก ควรหาวิธีแก้ไขอื่นๆด้วยนะค่ะ เพราะ ยังไง พราวก็ชอบเกมส์สงครามบน Brower อยู่แล้ว เล่นเกมส์ T... มาตั้งแต่ 3 - 4 ปีก่อน เพื่อนก็ชวนๆมาเล่นเกมส์นี้เซิฟมีปัญหาพราวก็ไม่ได้ บ่น อะไรหรอกนะ เพราะยังไง ทุกเกมส์เมื่อเปิดใหม่ มันก็ต้องมีปัญหาแบบนี้อยู่แล้ว ไม่มีเกมส์ไหนที่เปิดมาแล้ว Perfect ทุกเกมส์หรอกค่ะ มันก็ต้องมีปัญหากันบ้าง (อันนี้พราวเข้าใจน๊ะ ^w^)

เกือบลืมๆ ที่มีปัญหานะ ก็เฉพาะ เซิฟ 2 นอร์มังดี้ อ่าแหละ >w< เซิฟ 1 ม่ะมีปัญหาอะไร
แต่เพื่อนๆเล่นกันเซิฟ 2 นี่สิ ปัญหา TwT แก้ยังไงก้อม่ะได้
เด่วจะฟอเมตครั้งสุดท้ายแล้ว T_T"

ปล.เป็นกำลังใจให้ GM ทุกคนเลยน๊าาาา Fighting !! v o_O!!

(ขุดๆๆๆ อิอิ )
ใช้วิธีแก้ปัญหาหรอครับ..?
ถ้าคุณบอกว่าใช่ ก็เตรียมหาวิธีแก้อันใหม่มาโพสต่อได้เลยครับ
[/url]
เกี่ยวกันมั๊ยเนี้ย สำหรับคนที่เข้าเกมไม่ได้ - -"
วิธีดังกล่าวนี้เป็นการแก้ไขปัญหาเบื้องต้นที่ไมได่เกิดจากเซิร์ฟเวอร์ครับ
ซึ่งสำหรับปัญหาเซิร์ฟเวอร์ ตอนนี้ทีมงานกำลังแก้ไขอยุ่ครับ
ซึ่งรบกวนพูดคุยกันในกระทู้นี้นะครับ
http://board.ini3.co.th/viewthread.php?tid=24305
อืมๆๆ ตามๆๆๆเค้าไป
อย่าว่าแต่เกมเลยคุณณณณ.... Webboard ยังเข้ายากเลย จะเอาอะไรมาก
http://board.mysquare.in.th/view ... &extra=page%3D1

แก้หน่อยครับ GM เซงมาก
เซ็งจัง เล่นเกมยังต้องต่อคิวเล่นอีก  แถม พอใกล้ถึงคิว เซริฟเวอร์ทำงานหนักซะงั้น .... เหอะๆๆ
ขอบคุณงับงม
ขอบคุณ ครับ
ส่งไม้กายสิทธิ์มา,,,, !! "AVADA KEDAVRA"
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ นะครับ
จงปฏิบัติต่อผู้อื่นเหมือนอย่างที่ท่านต้องการให้ผู้อื่นปฏิบัติตนต่อท่าน^^
ถ้าเข้าเกมไม่ได้จากเซิฟเน่าต้องทำไงอะ
หนูเข้าเซฟnormandyไม่ได้อะคะ
แง้ๆๆๆๆๆๆๆ เครื่อง PC ลงวินโดร์ใหม่เล้นไม่ได้อะ (แต่ใน NB ที่เล้นประจำเล่นได้) ลองทำตามแล้วก็ไม่หายอะ
Memboard สำหรับทำกระทู้ต่างๆ
มีปัญหารบกวน PM ไปที่ Memboard
"CosmicFriday" แทนนะครับ
ตอนนี้เข้าได้และครับ
ถอด Kingsoft ออกไปและ (ยังหาวิธีตั้งค่ามันไม่ได้)
Memboard สำหรับทำกระทู้ต่างๆ
มีปัญหารบกวน PM ไปที่ Memboard
"CosmicFriday" แทนนะครับ
เข้าไม่ได้2วันแล้วอะครับ  ทำไมเข้าเซฟเวรอ์เพอร์ฮาเบอร์ไม่ได้  แต่เซฟเวอร์อื่นเล่นได้ตามปกติ  ช่วยตอบหน่อยครับ ลงทุนเติมคุกกี้ไปหลัก พัน บาทแล้ว *-*  ระยะเวลา คุ้มครองผู้เล่นใหม่ก็จะครบ 7 วันพรุ่งนี้แล้ว  ฮื้อ ..อยากร้องให้  ทำไงดี  ไม่อยากต้องทำใจเลิกเล่นเพราะเล่นไม่ทันเพื่อนเลย  อุตส่าออนทุกวัน24 ชม.เลย  
ช่วยตอบหน่อยครับ
เกมกากวะ
ทำยังไงก็ไม่มีเจ้าหน้าที่ชักกะคนเลยอะ
ใครรู้ทำไงบอกหน่อยคับ
ทำแล้วเข้าไม่ได้อยู่ดี  เซ็ง
เล่นไม่ได้มา 2 วัน อาการคือถ้าเข้าเกมส์โหลดแล้วหมุน 1 ครั้งค้างตรงกำลังเชื่อมต่อ แม้จะ Delete Cookie แล้วรีเครื่อง โทรไปถามจีเอมยังไม่หาย ถ้าเป็นร้านอินเตอร์เนตที่ใช้ server cc มีวิธีแนะนำคือ ต้องกดอัพเดท  Transparent Mode แล้วเคลียร์  Squid-Cache รีสตาร์ทไฟล์วอร์ แล้วลบ Cookie ดูอีกที ก็กลับมาเล่นได้แล้วครับ ถ้าเป็นเนตต่อปกติไม่มี server แล้วยังเล่นไม่ได้ยังไม่ทราบนะครับรอผุ้รู้อีกทีนึง ลองดูครับ ขอให้โชคดี
ของผมเล่นที่บ้านปกติ แต่ที่ทำงานเข้าได้แต่ PEARL งงครับ
อยากให้ดู อิอิ  แนะนำ

http://www.21millionaire.com/index.php?userid=kongnavin
ข้อมูลดี แต่คนไม่ดู
NOTE: หัวข้อถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
NOTE: หัวข้อถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
การที่คนชั่วมีอำนาจ เพราะคนดีอย่างเรานิ่งดูดาย
ทำตามแล้วยังเข้าไม่ได้อยู๋ ดี ๆบางทีก้ เข้าได้ มันคล้ายๆ ว่าเป้นเวลาเป็นชวงๆ อะครับที่เข้าได้และเข้า

ไม่ได้
มันบอกว่าไม่อยู่ในเวลากิจกรรมอ่ะ
เหมือนกันอะคับ
เหมือนกับทำมาเพื่อนหลอกให้คนเติมเงินอะ ลองแก้ตามที่บอกก็ไม่ได้ มันไม่ได้เป็นที่เครื่องผมหรอก
เซิฟเวอร์คุณอะห่วยแตก เก็บเงินตั้งเยอะแยะ เอาไปทำไรกัน คนเติมตั้งเท่า ทำได้แค่นี้หรอ
ทำตามแล้วก็ยังไม่ได้ซะที ทั้งกูเกิ้ล ทั้งไออี ??
เล่นได้แล้วตอนนี้กลับมาเป็นเหมือนเดิมอีกละคะ ทำตามที่บอกหมดละ
(คลับ)คuน่ารัก...(กิว)*:NOname:
เครื่องผมที่เล่นเคยเปนอาการเล่นแล้วหลุด เล่นแล้วเกิดอาการerrorฟ้องว่าflashwใช้งานไม่ได้
เมื่อวานมเลยถอดแรมเปลี่ยนแรม อาการerrorที่เล่นหลุดเล่นแล้วflashไม่ทำงาน
สรุปเปนปัญหาฮาร์ดแวร์ คือแรมผมมีปัญหา
เปลี่ยนแรมแล้วหายเลย(อันนี้เปนปัญหาที่ผมเปนแต่แก้ด้วยการเปลี่ยนแรม ท่านอื่นลองเช็ดฮาร์แวร์ดู)
บางร้านได้บางร้านไม่ได้ T^T ส่วนใหญ่จะไม่ได้
หน้าหวาน สันดานแย่ ตอแหล แต่น่ารัก ><"
BOOMz ยิ่งใช้ยิ่งคุ้ม พอเข้าไปแล้วมันบอกว่าไม่ได้อยู่ในเวลากิจกรรมค่ะ  หมายความว่าไง
จีเอ็มคับ แล้ว สำหรับโปรแกรม Safari ของMAC อ่าแก้ยังไงคับเข้าไม่ได้คับ
ขออภัยค่ะ งดกิจกรรมชั่วคราวค่ะ
โดยระบบจะทำการนับยอดใช้คุกกี้ตามปกติ

เค้าบอกอย่างงี้อ๊ะ คงจะปกติแหล๊ะ บอกอย่างนี้มาสองวันแล้ว
แล้วกิจกรรมนี้ มันจะยังใช้ได้อีกมั้ยข๊ะ?

ถ้าใช้ไม่ได้เราคงซวยแย่เลย เพราะเราเหนว่ามีกิจกรรมนี้ เลยเติมคุกกี้เพื่อลุ้นกิจกรรมด้วย

แล้วพอจะบอกได้มั้ยว่ากิจกรรมจะใช้ได้เมื่อไหร่
มันมีวิธีอยู่ครับ
http://www.google.com/support/ac ... th&answer=32050
ลองทำตามในเว็บนี้ดูนะครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย GM_Chit เมื่อ 2010-11-30 18:42
ขอบคุณคับจีเอ็ม
ทำตามทุกอย่างแล้วยังเข้ากิจกรรม ยิ่งใช้ยิ่งคุ้ม ไม่ได้เลยคับ
ช่วยแก้ไขด่วนเลยค่ะ เพราะว่าลองทำตามหลายรอบละแต่ก้อยังไม่สามารถเข้าร่วมกิจกรรมได้[img][/img]
กลับไปรายการกระดานข่าว
prf