กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

รบกวน ผู้ รู้ ขอวิธี เปลียน ภาษา ของ chrome หน่อยครับ

ตามหัวข้อ พอเป็นภาษาอังกฎ เเล้ว ไช้ยาก ผมไม่ค่อยคุ้นเคย น่ะครับ

ขอวิธีเปลียนเป็นภาษาไทย ทีครับ
ตามหัวข้อ พอเป็นภาษาอังกฎ เเล้ว ไช้ยาก ผมไม่ค่อยคุ้นเคย น่ะครับ

ขอวิธีเปลียนเป็นภาษาไทย ทีครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย jameofthaizaa เมื่อ 2012-5-11 13:42
วิธีการเปลี่ยนภาษาใน Google Chrome
ถ้าภาษาไทยหายไป   เมนูเริ่มต้นจะเป็นภาษา English (United States)
วิธิการเปลี่ยน
1. ให้คลิกรูป เครื่องมือด้านขวามือบน
2. แล้วเลือก -> Options
3. แล้วดูเมนูด้านซ้าย ให้เลือกเมนู -> Under the Hood
4. แล้วคลิกที่ปุ่ม -> Languages and spell-checker settings
5. แล้วดูรายชื่อภาษาด้านซ้าย มีภาษาไทยหรือไม่ ถ้าไม่มีก็ กดปุ่ม -> Add  ( ปกติ Default จะมีเฉพาะ English (United States) และ English )
6. ใน Languages : ให้เลื่อนหาภาษาไทย ( Thai - ไทย ) คลิกเลือก
7. กดปุ่ม OK
8. แล้วกดปุ่ม -> Display Google Chrome in this language เพื่อเปลี่ยนภาษา  ( จากข้อ 5 ถ้ามีภาษาไทยอยู่ในเมนูด้านซ้ายไม่ต้องกด Add ให้กดปุ่ม ข้อ 8 ได้เลย )
9. ให้ปิด Google Chrome แล้วเปิดใหม่ จะเป็นภาษาไทย

credit: narutodec
ขอบคุณมาก ครับ พี่โอต
กลับไปรายการกระดานข่าว
prf