กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

อารธรรมไหนแข็งแกร่งเรื่องการรบมากที่สุด?

เลือกได้ข้อใดข้อหนึ่งแบบสำรวจ, จำนวนผู้ร่วมแสดงความคิดเห็นทั้งหมด 90 คน

Your User group have no permission to vote
ตอนนี้ยังไม่ค่อยรู้เท่าไหร่
อารยธรรมไหนก็ได้ที่มีผู้นำที่ดี
แพ้ทางกันอะ มันก็เก่งเท่าๆกันหมด
ทุกอารยธรรม เก่งหมดนะงับ

เพราะถ้าเรารู้จักวางแผนการรบ ไว้ ยังไงก็มีสิทธิ์ ที่จะชนะได้เหมือนกันนะงับ
แม่นแล้ว แต่โรม กลาดิเอเตอร์แพ้ม้า หวดทีละ 5-6พัน แงะ แต่ ในกลับกัน รถม้า กับช้างยิงตัวที่แพ้ทางกลับเข้าแรงกว่ามากๆ 9000 ในจำนวนที่เท่ากัน เลย เศร้า ช้างยิงแรงกว่า 5 พอเข้าใจแต่รถม้าอิยิปยิงหอก แรงมาก 9000  เลย ไม่รุ้จะเอาไรไปสู้เลย ถ้าไม่คุมนี่โอกาสแพ้ ร้อยเปอ
เอาจริงๆ ทหารโรมโหดนะ มีตัวปาขวาน ทำดาเมทโหดมาก
            ทหารจีนก็โหดนะ มีหน้าไม้ ทำดาเมทได้ไว แต่จะเบากว่าชาติอื่น
           ทหารช้างเปอเซียจะดีตรงดาเมทหนักแต่วิ่งช้าพอสมควร
           ทหารรถศึกอียิป ก็โหดดีได้ดาเมท+วิ่งไว แต่ดาเมทจะช้านิซนุง(ไวกว่าช้างมั้ง)
ก็ดีทุกอย่างเหละแต่ผมชอบหน้าไม้ของจีนอะมันยิงฟิ้วๆๆๆๆ ไวดีแต่จะเสียตรงมันบางสุดในทหารแร= = มั้งนะ
ผมเล่นโรมอยู่ แต่ความคิดผมว่าอียิป โหดมาก เท่าที่ลงอรีน่า ปาขวาน 500+ ปารถม้า 200+ แทบไม่เข้า แต่โดนแต่ละดอก หลักหมื่น
ไม่เคยเล่นอียิป เลยไม่รู้ว่าเค้า ได้รถม้าจาก การอัพอนุสาวรีย์ หรือเปล่า ถ้าใช่ ก็แม่เจ้า..เหมืองแอบโกงเล็ก ๆ เลย ถ้าไม่ใช่ก็ต้องยอม เพราะคงเทพ เข็นลูกลงเก็บพ้อยท์
เเก้ทางรถม้า ไม่ใช่เรื่องยาก เอาหอกลงเยอะๆครับช่วยท่านได้
กาดิเอเตอร์มันเเพ้ทางอยู่เเล้วอย่าไปหวังเอามันมา+กัน   พลโล่ เเพ้ ทหารม้าอยู๋เเล้ว
เปอร์เ้ซียจะไม่ได้เลวร้ายนะ ตั้งแต่ผมได้รถม้าอียีปต์มา500ร้อยตัว 2ยุครวมกันน่ะ ก็เคยแพ้่แค่2ชาตินะเปอร์เซียพอดีเขามีช้าง5ร้อยกว่าตัว แล้วก็อียีปต์ด้วยกันเองพอดีม้าเขาเยอะกว่า จะว่าผมบอกไรให้รถม้าอียิปต์แพ้ทางหน้าไม้ยักษ์นะถ้าจำไม่ผิด
รถม้าไม่ได้เเพ้หน้าไม้ยักษ์ครับ อันนี้ยืนยัน100%   รถม้าเเพ้หอกครับ
แต่ผมว่าทหารม้าธนูต่างจากทหารม้านะครับ ผมว่าพลังทำลายมีผลต่อดาเมจนะ
ทุกอารยธรรม เท่าเทียมกันเกือบหมดครับ ตอนนี้ ที่มา แรง ก็คงเป็น เปอร์เซีย อิยิป จีน ครับ
รอสร้างยูนิต สุดท้าย ของแต่ละเผ่าได้ มันก็มีวิธีแก้ทางสบายๆ เลย
มาแว เท่ากันงับ
Name:OoCha[K]uZaoO   [D]ra[G]o[N]--Rome  LV:30+ Guild:Noยังไม่มีงับ[หาอยู่]
จีนแน่นอนงับ
[img][/img]
เล่นโรมช่วงนี้ลง อารีน่าเบื่อจัดเลย  เจอแต่ รถม้าธนู อียิป  ไม่ก็ช้างศึกเปอร์เซีย

ไม่มีวี่แววว่าจะชนะเลย  ลองเปลี่ยนจากกราดิเอเตอร์  เป็นพลหอก s3 ล้วนก็ยังแพ้

ถึงชนะทางแต่ ดาเมท กันเลือดมันก็ห่างกันเยอะ  

จริงๆทหารจากอนุสาวรี มันน่าจะแจกทหารชนิดเดียวกันอ่ะ

โรมกว่าจะได้ ม้าหุ้มเกราะ คงอีกนานมากๆ นี่ก็เร่งวิจัยตลอด
เก่งทุกอารยธรรมค่ะ อยู่ที่คนเล่น คนเล่นต้องรู้ว่าอะไรแพ้ทางอะไร
TITAN - Rome
Guild. MD
Name. Colour
เซิฟนอกจีน ยึดได้เยอะมากอะ สงสัยคนเยอะ
ขึ้น กะตอนวอร์คนเยอะแค่ใหน อิอิ
NOTE: หัวข้อถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
ทุกอารยธรรมที่มีความสามัคคี ช่วยเหลือกัน
ทุกอารยธรรมที่มีความสามัคคี ช่วยเหลือกัน
ทุกอารยธรรมเก่งแต่ละด้านไม่เหมือนกัน
โดยรวมแล้วเก่งพอกัน
ทุกอารยธรรมเก่งแต่ละด้านไม่เหมือนกัน

RE: อารธรรมไหนแข็งแกร่งเรื่องการรบมากที่สุด?

RE: อารธรรมไหนแข็งแกร่งเรื่องการรบมากที่สุด?

อารยธรรมบ้านเชียง
กลับไปรายการกระดานข่าว
prf