กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

สายอาชีพในC9 + เวปคำนวนสกิล + ultimate fury

แก้ไขล่าสุด •MyPride• เมื่อ 2012-6-23 01:01

http://c9.mmosite.com/tool/skill_simulator/

ใช้ คำนวนสกิล+คำอธิบาย เตรียมพร้อมก่อนเล่นจริงนะครับ

อาชีพในเกมนี้แบ่งเป็น (สายอาชีพที่4 น่าจะเข้าไม่เข้ามาในตอนOBT นะครับ)

Fighter

1. Guardian อาชีพที่มีพลังป้องกันเยอะที่สุดในเกม สามารถใส่โล่ขนาดใหญ่ได้
2. Warior เป็นเหมือนนักรบสายสมดุลนะครับ สำหรับคนที่ชอบเล่นทั้งรุกและรับพร้อมๆกัน
3. Blade Master มีพลังโจมตีและความเร็วสูง แลกมาด้วยพลังป้องกันที่ด้อนกว่าอีก2อาชีพ สามารถใส่ดาบ2มือได้
4. Berserker [ตอนลองที่จีนเค้าพึ่งจะ OBT อ่ะ เลยไม่มข้อมูลอาชีพนี้ ใครรู้มาเพิ่มทีน้อ]

Hunter

1. Ranger สายนี้เน้นไปทางการใช้ธนูเป็นหลัก โจมตีแรงและไกล(มาก) มีมีดให้ใช้ แต่ใครจะใช้ หึหึ
2. Scout จะเพิ่มความสามารถด้านกับดักขึ้นมา ออกไปทางระยะไกลด้วยธนู+เทคนิก แต่ก็ยังมีมีดไว้ป้องกันตัว
3. Assassin อาชีพชวนปวดตับเวลาPVP โจมตีแรง พลังป้องกันต่ำ เน้นการต่อคอมโบ ใช้มีดเป็นหลัก (แต่ยังมีธนูนะ)
4. Shadow [ตอนเล่นที่จีนยังไม่มี แต่ที่ดูๆคลิปนิดน่อยน่าจะเอาธนูออกแล้วใช้มีดเป็นหลักมั้ง]

Shaman

1. Elementalist เน้นการโจมตีด้วยพลังธาตุเป็นหลัก มีพลังโจมตีสูงมากกกก แต่บางยิ่งกว่า 55+
2. Illusionist อาชีพนี้ผมไม่เคยลองเลยซักครั้ง แต่น่าจะเป็นเวทย์ประเภททำให้ชะงัด หยุด และภาพลวงตา
3. Taoist ลดความสามารถด้านเวทย์ลง แต่ความสามารถด้านกายภาพสูงขึ้น ใช้กระบองเป็นอาวุท
4. reaperess ใช้เคียวเป็นอาวุทหลัก เน้นการโจมตีกายภาพมากกว่าเวทมนต์ เท่!!

------------------

อีก 2 อาชีพที่ยังไม่น่าจะถูกใส่เข้ามาตอน OBT คือ

Witchblade ใช้ดาบคู่ + เวทมนต์

bullet shooter ใช้ปืนเป็นอาวุท

ใครที่รอ2อาชีพนี้ตอนOBT บอกตรงๆว่าโอกาสแห้วสูงนะครับ /ฮาาาาาาาาา

ป.ล. ขอโทษด้วยที่ผมใส่เครดิสที่มาเวปคำนวนไม่ได้ เพราะผมจดใส่ Text Document ไว้ครับ

ก็หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับคนที่ยังคิดไม่ตกว่าจะเล่นอะไรดีนะครับ
แก้ไขล่าสุด •MyPride• เมื่อ 2012-6-23 00:47

C9 ultimate fury

guardian

Warior

Blade Master

Berserker
แก้ไขล่าสุด •MyPride• เมื่อ 2012-6-23 00:50

Ranger

Scout

Assassin

Shadow
แก้ไขล่าสุด •MyPride• เมื่อ 2012-6-23 00:54

Elementalist

Illusionist

Taoist

reaperess

BladeDancer

Slayer

bullet shooter

ขอบคุณสำหรับข้อมูลแทนเพื่อนๆ ที่จะเข้ามาดูด้วยนะครับ
raperess จอง !!!!!!

เหมือนยมทูต มาล่าวิญญาณ ฟันไวมากกกกกก
c]Slayer   กับ BladeDancer คืออาชีพใหม่ที่ยังไม่เข้ามาหรองับ

ปล.อยากเล่น Slayer
Illusionist  คล้ายๆ FU(dn) อ่ะค่ะ เคยตี้กันฆ่าม่อนไวมาก ส่วนเต๋าจะชนม่อนได้ดีกว่า แต่ดาเมจ
ไม่แรงเท่า 2 อาชีพแรก สู้กะม่อนไม่ค่อยเก่ง มีสกิลป่วนเยอะพอสมควร เทพ พีวีพี สู้กะสายธนูนี่กิน
กันไม่ค่อยลง แต่ถ้าเจอกับวอริเออร์นี่ สบายๆ ค่ะ  ดูดมาบอมส์ อย่างเดียวเลย

การตัดสินใจเลือกสายอาชีพ ให้คิดไว้ล่งหน้าเลยว่า เราจะฝังตัวอยู่ในโคลีเซียม พีวีพี แม้งทั้งวัน
หรืออยากอยู่ในดันเป็นพระเอกสู้กับบอส  แล้วจะทำให้ตัดสินใจง่ายขึ้นค่ะ
ขอถามคำถามหน่อย

มันต้องฟามไหมเกมส์นี้ กลัวมาก
มีแต้มSPให้อัพตามเลเวลเลยค่ะ  เลือกอัพสกิลให้ดีๆ เพราะมันจะไม่พอให้อัพทุกๆสกิล
ขอถามคำถามหน่อย

มันต้องฟามไหมเกมส์นี้ กลัวมาก
ต้นฉบับโพสโดย herocore เมื่อ 2012-6-23 14:40
ไม่มี SP ให้ฟาร์มนะครับ

แต่เกมนี้จะต้องคำนวนเรื่องสกิลที่จะใช้คอมโบ

เนื่องจากไม่สามารถอัพได้ทุกสกิล ฉะนั้นก็อยู่ที่

เทคนิค ความถนัด และ ความชอบ ของแต่ละคน

ฉะนั้นผมแนะนำให้ลองศึกษา การคอมโบต่างๆ

ใน youtube และ อื่นๆ ก่อเล่นจริงนะครับ

แต่ถ้าอยากปรับเปลี่ยน ก็จะมีไอเทมรีสกิล ให้ซื้อนะครับ
ผมเล่น DN แล้วแลคมากอ่ะ c9 จะแลคมั้ยครับ
ผมเล่น DN แล้วแลคมากอ่ะ c9 จะแลคมั้ยครับ
ต้นฉบับโพสโดย Lxงาจิต เมื่อ 2012-6-23 15:58
เป็นไปได้ค่ะ ว่าอาจจะพอๆกัน dnแลคเพราะแต่ล่ะชาแนลมียูสเซอร์เข้ามาใช้เยอะมาก
ทั้งนี้อาจจะอยู่ที่ตัวเซิพเวอร์ด้วย ก็ต้องลองดูค่ะว่าเกมส์ระดับนี้เค้าจะสามารถลงทุนกับ
เซิพเวอร์ได้ขนาดไหน เล่นเซิพต่างประเทศเกมส์นี้ไม่แลคเลย ลื่นปรื้ดเชียวค่ะ
รบกวน PM เซิฟนอกมาให้ผมทีนะคับ จะลองศึกษาสกิล + อาการแลค ขอบคุณมากครับ
15# `EchO

คุณ Echo จะทำ Guide อาชีพ Taoist ไหมครับ

ตอนนี้ยังคิดไม่ตกเลยว่าจะเล่น Taoist หรือ Guardian รอ reaperess ดี อิอิ

อยากได้คนเล่นไปไกลแล้วมาเป็นแนวทาง >.<
c]Slayer   กับ BladeDancer คืออาชีพใหม่ที่ยังไม่เข้ามาหรองับ

ปล.อยากเล่น Slayer
ต้นฉบับโพสโดย Lxงาจิต เมื่อ 2012-6-23 14:20
ใช่ครับ เป็นอาชีพที่พัฒนามาจาก Witchblade ซึ่งจากที่ลองเซิฟนอกมา

ตอน OBT ก็จะมีให้เล่นแค่3อาชีพนะครับ ส่วนที่เหลือจะเข้าในแพทต่อๆไป

ใครที่รอนักดาบ"ดูมๆ"อยู่ก็อดใจกันไว้ก่อนน้อ ผมก็อยากเล่นเหมือนกัน บอมบาเย่!! 555+
รบกวน PM เซิฟนอกมาให้ผมทีนะคับ จะลองศึกษาสกิล + อาการแลค ขอบคุณมากครับ
...
ต้นฉบับโพสโดย Lxงาจิต เมื่อ 2012-6-23 16:15
หาในกระทู้ของคุณ Echo เลยครับ มีบอกไว้ละเอียดดี ถ้ายังไม่เข้าใจก็มีลิ้งให้ไปอ่านแบบเต็มๆ

ของหลายเวปได้อีก ตอนผมเล่นก็ได้คุณ Echo สอนสมัคเหมือนกันครับ
BladeDancer ท่าไม้ตายสวยงามมาก =o=

Elementalist คงเหมาะกับลงดันอย่างแน่แท้

reaperess ก็น่าเล่น แบกเคียวไปฟันมอน

Illusionist สายลอบฆ่าชัด ๆ >_<"
สายไหนเป็นที่ต้องการของปาร์ตี้บ้างครับ เอาทั้งแนวทำดาเมจ สายซัพ สายแชร์

warden

แก้ไขล่าสุด pipindonutzu เมื่อ 2012-6-23 23:13

2Eq-GW2DpCY
ต้นฉบับโพสโดย pipindonutzu เมื่อ 2012-6-23 23:09
พลาดไปแล้วสิ ตอนผมไปลองเล่นที่เกาหลีพึ่งจะอัพ Shadow กับ BladeDancer เอง

warden นี่เท่าที่ดูน่าจะเป็น Witchblade ที่เน้นไปที่การใช้เวทมนต์สินะครับ

ขอบคุณมากเลยครับที่เอามาใส่ให้ ผมไม่ได้ติดตามอัพเดตเกมนี้มาพักใหญ่ๆแล้ว
สายไหนเป็นที่ต้องการของปาร์ตี้บ้างครับ เอาทั้งแนวทำดาเมจ สายซัพ สายแชร์ ...
ต้นฉบับโพสโดย herocore เมื่อ 2012-6-23 22:34
ตอนผมเล่น ผมเล่นแนวSolo อ่ะครับ เลยไม่แน่ใจ รอคุณ Echo หรือใครที่เล่นไปถึง

ช่วงหลังๆแล้วมาบอกดีกว่าครับ ผมเล่นกันคนอื่นแล้วมันแลค เลยไม่จับตี้กับใคร

กัดฟันเวลคนเดียวอย่างเหนื่อย TT^TT แต่ความเห็นส่วนตัวก็น่าจะเป็น Elementalist ละมั้งครับ

ยิงแรง ยิงหมู่ ตัวเดเมจที่ดีมากเลย
พลาดไปแล้วสิ ตอนผมไปลองเล่นที่เกาหลีพึ่งจะอัพ Shadow กับ BladeDancer เอง

warden นี่เท่าที่ดูน่าจะเป็น Witchblade ที่เน้ ...
ต้นฉบับโพสโดย •MyPride• เมื่อ 2012-6-23 23:38
คร้าบอิอิ
เกมนี้แล้วไหนหรอครับ จะไม่เคยเล่นเลย แนะนำหน่อยสิ
โอ้ มีWebคำนวนการใช้skillpointให้ด้วย ขอบคุณครับ เป็นประโยชน์แน่นอน
ช่วง CBT - OBT จะมี อาชีพ Shadow เข้ามาเลยหรือป่าวครับเพราะว่า ถูกใจอาชีพนี้มากเลย
17# •MyPride•

ถึงจะได้เคยเล่นเต๋าจนเกือบจะเลเวล50 แล้ว ณ.ตอนนี้ยังไม่มั่นใจพอที่จะรวมรวมข้อมูลเพื่อเป็นไกท์เลยค่ะ
เท่าที่เล่นมาอาศัยแกะจากข้อแนะนำจากเวบของเกาหลี ซึ่งเข้าใจบ้างไม่เข้าใจบ้าง มั่วๆเอาเองบ้าง เข้าใจ
ได้แค่ระบบพื้นฐานของเกมส์ เราคงต้องเรียนรู้ไปพร้อมๆกัน ถ้าเจอลิ้งค์ดีๆจะพยายามมาแปะให้นะค๊ะ
อยากเล่นBladeDancer
อาชีพเสริมต่างๆ คงต้องรอตัวเกมเปิดเรียบร้อยและมีการนำเข้ามากันตามpatchในช่วงต่างๆนะครับ
BladeDancer  น่าเล่นมากเลย
ช่วง CBT - OBT จะมี อาชีพ Shadow เข้ามาเลยหรือป่าวครับเพราะว่า ถูกใจอาชีพนี้มากเลย ...
ต้นฉบับโพสโดย ZinuS_G เมื่อ 2012-6-26 02:58
เรื่องอาชีพต่างๆที่จะเปิดในช่วง Alpha Test และ Closed Beta จะมีการประกาศแจ้งอีกครั้ง
ในงาน  TGX12 หากสนใจเกมนี้กันอย่าพลาดนะครับ
ดูคลิปแล้วน่าเล่นแฮะ ช่วงนี้หาเกมส์เก็บเวลอยู่ ไม่รู้จะเล่นไรไม่ถูกใจเลย

ในเกมส์จริงเหมือนในคลิปหรือปล่าว อาชีพเวทย์ที่เรียกมังกรออกมาน่าเล่นอ่ะ ชอบๆ
สกิล Ultimate Fury มันคือ อัลติเมทหรอ แล้วใช้ได้ตอนเวลไหนมีเงือนไขอะไรมั้ย
ดูคลิปแล้วน่าเล่นแฮะ ช่วงนี้หาเกมส์เก็บเวลอยู่ ไม่รู้จะเล่นไรไม่ถูกใจเลย

ในเกมส์จริงเหมือนในคลิปหรือป ...
ต้นฉบับโพสโดย ka O ru เมื่อ 2012-7-5 21:51
สวยกว่าในคลิปแน่นอนครับ เพรายูทูปมันต้องใช้ไฟร์ที่เล็กให้ดูผ่านเวป

ทำให้ภาพดรอปลงไป
สกิล Ultimate Fury มันคือ อัลติเมทหรอ แล้วใช้ได้ตอนเวลไหนมีเงือนไขอะไรมั้ย
ต้นฉบับโพสโดย StoRm เมื่อ 2012-7-5 21:55
มันก็คืออัลตินั่นแหละครับ ถูกแล้ว /ฮาาาาาาาาาา

ใช้ได้ตอนเลเวล 40 ครับ ถ้าจำไม่ผิดนะ นานจนลืมอะไรหลายๆอย่างแล้ว

เดียวไทย CBT ผมก็คงต้องงมโข่งเควสใหม่หมดเหมือนกัน 555+
อยากเล่นอาชีพที่สู้บอสโหดๆได้ ฆ่าม่อนไว แนะนำหน่อยสิครับ เผื่อเป็นแนวทาง เพราะดูจากคลิปมันเลือกไม่ถูกเลยอ่าครับ
เก่งทุกชีพแหละ เกมแบบนี้้อยู่ที่คนเล่นมากกว่า
รออยู่นะครับมาไวๆๆๆ

แถวนี้แมงเถื่อน นักเลงเยอะ คีย์บอร์ด55
Gurdian มีจุดเด่นอะไรอีกไหม นอกจากDef เยอะ

เช่น คอมโบ สกิลหยุด อะไรพวกนี่้อ่ะครับ
วันนี้แอบไปส่องที่งาน TGX มา

"Video ที่เปิดในงาน เป็นการแนะนำอาชีพต่างๆในเกม

จากที่ดู มี3อาชีพหลักของแต่ละสายตามปกติ ...แต่เดียวก่อน ก่อนคลิปจะจบ

มีเงา[ดำ] ของอาชีพสุดท้ายโผล่ขึ้นมาด้วย ดูจากลักษณะแล้ว Witchblade แหงๆ

พอขึ้นภาพใช้ ultimate fury เท่านั้นแหละ!!

ใช่ ชัว ไม่มั่วนิ่ม บิดบั้นท้ายแบบนี้!! มังกรน้ำแข็งแบบนี้!!

Warden นี่หว่า!!!!!!! !!"

หรือ InI3 จะมีเซอไพรท์ OBT เป็นแพทเดียวกับเซิฟ NA ที่ได้วิชเบลดกันแล้วละนี่!!

ขอให้มาเถอะ OBT ก็ได้ พ่อจะคั่... เอ้ย จับมาเล่นเป็นตัวแรกเลยละ อุวะฮ่ะฮ่าาาาาาา
Shadow เท่ โฮก
NOTE: หัวข้อถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
ถามไรหน่อยนครับ เกมนี้มีระบบ PVE ไหมครับ เพราะเป็นระบบลงดันน่าจะมีนะ
ถามไรหน่อยนครับ เกมนี้มีระบบ PVE ไหมครับ เพราะเป็นระบบลงดันน่าจะมีนะ
ต้นฉบับโพสโดย onewinged เมื่อ 2012-7-20 12:57
PVE นี่ใช่หมายถึงสู้กับAI รึป่าวครับ ถ้าใช่ก็มีครับ เกมแนวนี้ต้องเก็บเวลกับมอนอยู่แล้ว

แต่ถ้าหมายถึง PVP ที่ผู้เล่นสู้กับผู้เล่น ก็มีเหมือนกันครับ ทั้งแบบลงไปPKในดัน

และสร้างห้องเลือกสนามเพื่อมาต่อยตีกันโดยเฉพาะก็ได้
อู้ว แหล่มเลย ขอบคุณมากครับส่วนตัวชอบเล่นแบบ PVE มากกว่า PVP
ครับ ใครชอบลงดันฯ สะใจแน่นอน
แก้ไขล่าสุด นุ้ ง เ บ ล ` เมื่อ 2012-7-21 22:36

แอบไปสอดแนมเซิฟ US มา หนุกมากกก !! แต่  วิ่นวนๆ รับเควส ลงดันทั้งวัน 3 วัน วันละ 3-4 ชม. ตอนนี้ เวล 20

ตอนนี้อาชีพ Slayer มาจาก Witchblade
ขอบคุณข้อมูลดีๆนะคับ :))
อยากเล่นแล้ว อดใจไม่ไหววว !!!

สายลงดัน กะ สาย PVP แตกกันกันอย่าไงหราคับ?
แก้ไขล่าสุด Creamsoda เมื่อ 2012-7-26 00:58

สายเวลอัพไงก็ได้เน้นสกิลหมู่แรงๆฆ่ามอนไวๆ
สายpvp ต้องเลือกอัพแต่สกิลที่จำเป็นๆในการคอมโบ

สกิลคอมโบหลักๆ หาดูในยูทูปครับ ฝรั่งมันทำลงไว้ทุกชีพแหละ
อยากเล่นลื่นๆแบบในคลิปบ้างจัง มุดไปเซิฟนอกโครตกระตุกเลย

แถวนี้แมงเถื่อน นักเลงเยอะ คีย์บอร์ด55
reaperess อยากเล่นชีพนี้มันจะมีให้เล่นไหมนะหรือต้องรอแพท
โหดๆทั้งนั้น   ตั้งตารอต่อไป....
ถ้าspecเครื่องที่มี ตรงตามSpecแนะนำ ที่เคยประกาศกันไว้ในfanpage เล่นลืนแน่นอนครับ
ยากเล่นจัง ชวนได้อีกไหมคับID Boom9jj ชวนหน่อยต่างจังหวัดคับ
กลับไปรายการกระดานข่าว
prf