กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

(รก) ระหว่าง Iphone 4s กับ Sumsung S3

อยากขอคำแนะนำจากเพื่อนๆในบอร์ดหน่อยค่ะ พอดีกว่ากำลังจะซื้อโทรศัพท์ใหม่ แต่เราติดใจ ทั้ง 4s กับ S3 แต่เราสามารถซื้อได้เครื่องเดียวค่ะ ตอนนี้ใช้ BB 9780 อยู่ เลยอยากจะขอคำปรึกษาจากเพื่อนค่ะว่า ระหว่าง 4s กับ S3 ตัวไหนดีกว่ากัน แล้วถ้าจะซื้อ เราควรจะซื้อที่ศูนย์หรือว่าซื้อที่ไหนดีคะ แล้วเรื่องบริการหลังการขายอีก

ปล. เรามีงบแค่ 2 หมื่นถ้วนๆค่ะ
ขอบคุณที่สำหรับข้อมูลและคำตอบค่ะ
ส่วนตัวเลือก Samsung galaxy S3 ครับ เพราะชอบแอนดรอยมากกว่า
แต่เดี่ยวไอโฟน 5 จะเปิดตัวแล้วภายในเดือนกันยา ยังไงรอคำแนะนำจากคนอื่นต่อนะครับ
<3. dogyamipond.
ไอโฟน เจ๋งกว่า  ผมก็มั่วๆงูๆปลาๆไปงั้น

เพราะไม่มีปัญญาซื้อทั้งคู่

โดยส่วนตัวผมใช้ Nokia 3315 สุดยอดที่สุด ตกคอนโด 3 ชั้น แหลกหมด จับมาประกอบก็ยังไม่พัง
;D Mygame
Mykeyboard
Filco majestouch 2 camouflage
Black switch
Rosewill RK 9000 Blue switch
;)
Mouse
Steel Series Kinzu V2 Special Edition red
ซื้ออะไรก้อซื้อไป แล้วเอาบีบี 9780 มาให้พี่
9780 จะขายอะเจ๊
เอาตังมาให้ น้องดีกว่า น้องหิววววว

ปล. เจ๊รอถอย Iphone 5 ดีกว่า เปิดตัว 12 กันยา เด้อ

ปล2. ส่วนตัวไม่ชอบ Sumsung อยู่แล้ว

ดีทั้งคู่ อยู่ที่ว่า ชอบอะไรมากกว่า ?

ส่วนตัวนะครับ ส่วนตัวผมใช้ iPhone 4S รู้สึกว่า เสียดายเงินตอบสนองความง่ายไม่เพียงพอ

แต่พอได้มาเล่น Galaxy Note กับ S3 รู้สึกตอบสนองได้ดีกว่าเยอะมาก ๆ จัดการระบบไฟล์ง่าย และที่สำคัญ App ใน Google Play ไม่ได้ต่างอะไรกับ App Store เลย

ดังนั้น เชียร์ Galaxy S3 ครับ

ส่วน BB 9780 ผมบอกด้วยความสัจจริงนะครับ ขายมือ 2 ราคาตกเป็นอย่างมาก ๆ ตอนแรกผมก็จะขายเหมือนกัน แต่แล้วก็ไม่ได้ขายเก็บไว้ใช้ประโยชน์ดีกว่า

ส่วนตัวใช้ iPhone 4S กับ BB 9780 อยู่,,, มีอะไรถามได้ครับ
It doesn't "Make Sense".....
เลิกเล่นปังย่าเด็ดขาดแล้วนะครับ
ดีทั้งคู่ อยู่ที่ว่า ชอบอะไรมากกว่า ?

ส่วนตัวนะครับ ส่วนตัวผมใช้ iPhone 4S รู้สึกว่า เสียดายเงินตอบสนองความง ...
ต้นฉบับโพสโดย Shelinda เมื่อ 2012-8-3 22:27
ลองjailbreakดูสิ แล้วการจัดการไฟล์จะเป็นเรื่องง่าย เรื่องเสถียรไม่ต้องกลัวถ้าไม่ลงอะไรมั่วๆก็ปกติสุขเหมือนเครื่องปกติ
ip4s คะ ส่วนตัวใช้อยู่ เล่นเฟสบุคก็ง่าย ซัมซุง s3จะโหลดช้ากว่ามาก  ถ่ายรูปก็สวย เคสก็น่ารักสวยๆมากมาย เล่นLine ก็สนุกสนาน Whatsapp ก็แสนเก๋ จะบรรยบายไงดี สรุปเชื่อเรา ip4s เริ่๑๑๑๑๑๑
แก้ไขล่าสุด choho เมื่อ 2012-8-4 01:30

โดยส่วนตัว ผมเลือก samsung

ไม่ใช่เพราะอะไรหรอก  ชอบระบบปฏิบัติการ Android  เพราะมันมี app โมเอะเยอะดี โดยเฉพาะ app กล้องถ่ายรูปที่เมื่อถ่ายแล้ว จะมีภาพ hatsune miku ติดอยู่ในภาพ
S3 เลยค่ะ
เหตุผลก็ไม่มีอะไรมาก ก็แค่ เบื่อไอโฟน4s
ถ้าจะเอาไอโฟน รอไอโฟน5ดีกว่าค่ะ สวยเก๋กว่าเดิมเยอะมากกก
ตอนนี้ ใช้S3อยู่ค่ะ ความรู้สึกส่วนตัว เหมือนจะถ่ายรูปสวยกว่า ลูกเล่นเยอะกว่า จอใหญ่กว่า
แฟนใช้ไอโฟนอยู่ มาเจอจอS3 นี่เงิบเลย..
เวลาดูหนัง ฟังเพลง ดูยูทูป ถึงใจกว่าเยอะมาก
แต่ไอโฟนก็จะออกตัวใหม่ แถมระบบiosใหม่ก็กำลังจะมา ก็ลองดูค่ะ ไว้รอตัวใหม่เลยทีเดียวก็ได้
ไม่จำเป็นต้องลดทิฐิตัวเองลงเพื่อใคร หากคนๆนั้นไม่มีค่าพอให้ควรทำ ..
หืมมม หล่อนตั้งโพล ทั้งเฟส ทั้งบีบี
แล้วยังจะมาในบอร์ดปังอีกหรอเนี่ย ?
55555555
เอาตังมาให้ น้องดีกว่า น้องหิววววว

ปล. เจ๊รอถอย Iphone 5 ดีกว่า เปิดตัว 12 กันยา เด้อ

ปล2. ส่วนตัวไม่ชอบ Sum ...
ต้นฉบับโพสโดย +~OJค์ชาe~+ เมื่อ 2012-8-3 22:16
แหมมมมมม กล้านะยะ ก็ตอนแรกเจ๊จะรอตัวใหม่ไง แต่กลายเป็นสถานการณ์บังคับอะสิ

ส่วนตัวนะครับ ส่วนตัวผมใช้ iPhone 4S รู้สึกว่า เสียดายเงินตอบสนองความง ...
ต้นฉบับโพสโดย Shelinda เมื่อ 2012-8-3 22:27
ขอบคุณมากๆสำหรับข้อมูลค่ะ
หืมมม หล่อนตั้งโพล ทั้งเฟส ทั้งบีบี
แล้วยังจะมาในบอร์ดปังอีกหรอเนี่ย ?
55555555 ...
ต้นฉบับโพสโดย ห นุ ง ห นิ ง“  เมื่อ 2012-8-4 01:46
ฉันสวย มีอะไรมั้ยหล่อน
ส่วนตัวชอบS IIIครับ ดีไซน์สวย ทำอะไรได้มากกว่าครับ ถ่ายรูปได้เร็วมาก ใช้แล้วคุณจะดูเป็นไฮโซทันทีครับ ไอโฟนใช้กันเยอะแยะเป็นกระแสครับ

ปอลิง.ชอบเพราะเราชอบไม่ใช่เพราะคนอื่นชอบครับ คิดดูดีๆนะครับ
หรืออาจจะรอnote IIก็ได้ครับ เปิดตัววันที่29ส.ค.หรือไม่ก็ก.ย. นี้มั้งครับไม่แน่ใจ ส่วนตัวใช้noteอยู่ครับ
S3 สเปคสูงมาก รองรับการใช้งานได้หลากหลาย แต่วัสดุที่ใช้ ไม่ต่างไรกับซัมซุงระดับล่างอื่นๆเลย เพราะลองใช้ของเพื่อนมา แต่ของ 4s นี่ดีกว่าเยอะคับ แอปต่างๆก็สร้างมารองรับไอโฟนก่อน ส่วนตัวใช้ ไอโฟน 4 อยู่ครับ แล้วแต่ความชอบและการใช้งานครับ
มันดีทั้งคู่แหละคับ ในความคิดผมนะ ที่เหลือก็ขึ้นอยู่ที่ คุณ จขกท ชอบตัวใหนปิ๊งตัวใหนก็สอยเลยคับ  

ส่วนตัวผม ทุกวันนี้ พกตังเหรียญ หยอดตู้เอาอ่ะคับ

ก้อมีร้านขายมือถือ ที่สนิทกัน เป็นขาประจำกันอยู่อะ เลยเรื่องมากได้ ในหนึ่งปีเคยเปลี่ยนมือถือมาแล้วมากกว่า 20 เครื่อง

ก่อนหน้านั้นจะใช้อะไรไม่อยากจำนะคะ แต่ตอนหลังๆเนี่ย จำได้ว่าเคยใช้ bb9780 เปลี่ยนมาใช้ โนเกีย C7
เพราะต้องการกล้องหน้าไว้แอ็พถ่ายหน้าตัวเองให้สวยๆ แต่ไม่โดนใจเท่าไหร่ เพราะไม่ว่าจะบีบี หรือโนเกียเข้าเว็บได้ห่วยกากมากๆ

ก้อเลยเปลี่ยนมาใช้ซัมซุง S1 ก้อดีนะ เข้าเน็ทไวเล่นยูทูปดูกาตูนไวโครต แต่แบตหมดไวเว่อ
แต่ยังไม่ทันได้ทำไรห๋าเลย แบตก้หมดเระ ถ้าไม่พกที่ชาทติดตัว แบตหมดก่อนกลับบ้านเลยเชียว

พอดีทางร้านโทรมา บอกว่ามี s2 ที่เพิ่งเครมกับศูนย์ เปลี่ยนมือ1 มาให้เลย จะขายให้ในราคามือ 2
ก้อเลยรีบไปเอามา แต่พอใช้ๆ ไปรู้สึกว่าไม่ได้ดั่งใจหลายๆอย่าง ก้อเลยรีบไปเปลี่ยนเอาไอโฟ4s
เอาของเก่าไปเทินแล้วเพิ่มตังเอาอีกนิดหน่อย

จนถึงตอนนี้บอกได้คำเดียวว่า คิดถูกแล้วที่รีบเอาซัมซุงไปเปลี่ยนเป้นไอโฟน และคิดว่ามันเท่กว่าด้วย
ใช้งานสะดวกกว่า ปุ่มสี่เหลี่ยมของซัมซุง ชอบติดขี้มือ ติดคราบเครื่องสำอาง ต้องคอยพกแปรงไว้งัด ขัด ซากสกปรก

ถ้าถือเงินในมือ 20000 ซื้อไอโฟนมา เอาไปขายต่อ ราคายังไม่ตกเท่าไหร่ แต่ถ้าหากว่าเป็นซัมซุง แค่เดินออกจากร้าน ราคาก้อร่วงแล้ว
สามสิบยังเเจ๋ว (คำว่าแจ๋วใช้สระเอ2ตัว)
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T12444112/T12444112.html

ไม่ได้สนับสนุนซัมซุง แต่เอามาให้อ่านคะ ฮาดี (แอบนอกเรื่องนิดหน่อย)
โดยส่วนตัวแล้วไม่มีความรู้เรื่องมือถือ No comment คะ
๏บางทีความรักก็อยู่ใกล้แค่เอื้อม แต่กลับมองไม่เห็น๏
แก้ไขล่าสุด Shelinda เมื่อ 2012-8-4 11:57

คนที่ได้ใช้ มือถือ แล้วคำนึงถึงคุณภาพการใช้งานรวมถึง สเปค จะรู้ว่า Samsung Galaxy S3 เหนือกว่า iPhone 4S กว่าใด ๆ นะครับ เรปนี้จะไม่พูดเยอะแล้ว เพราะแต่ละคนก็มีมุมมองของตัวเอง

แต่ตัวผมใช้ iPhone 4S นะ อยากเปลี่ยนมา S3 กับ Note มากมาย แต่ดันไปติดสัญญา ปีครึ่งเนี่ย 555+

แต่ถ้าเลือก ไอโฟนก็ขอเสริมนิดนึงนะครับ App ควรลงด้วยมือตัวเองนะครับ อย่าไปเสียเงินให้กับร้านลงให้ เพราะต่อไปถ้าเราอยากเพิ่ม App อะไร เราจะสามารถทำได้เองกับมือ รวมทั้งการอัพเดทด้วย

เพราะ ถ้าเราลง App ร้าน แล้วเรามีการซิ้ง App เองทีหลัง มันอาจจะเกิดกรณีที่เราไม่สามารถใช้ App ที่ลงจากร้านได้ (จะเด้งกลับมาหน้าจอ Home)

และส่วนใหญ่ App สามัญประจำเครื่องของ iPhone ที่เราใช้กันอยู่เป็นประจำ เกือบทั้งหมด ล้วนฟรีทั้งสิ่้น ทั้งเกมส์ด้วย (แต่ก็หลายเกมส์อยู่ที่เสียเงิน)

ดังนั้น ลง App ด้วยตัวเอง อย่าให้ร้านลงนะครับ

แต่ถ้าร้านกล้าให้ ID. กับ Password ก็น่าสนอยู่

ปล. Comment ตามสภาพจริง ๆ ไม่ได้มาจากความรู้สึกส่วนตัวเหมือน ความคิดเห็นบางเรปนะครับ
เลิกเล่นปังย่าเด็ดขาดแล้วนะครับ
ล่าสุดนั่งอ่านข่าวมา Iphone 5 นี้มีขายแล้วที่ MBK  บ้านเราเลยนะนิหน่า
เราเลือก s3ค่ะ
แต่ ปกติใช้s2 แต่มาเล่นไอโฟน4sของเพื่อน รู้สึกว่าาา ทำไมหน้าจอเล็กจัง [คหสต:ชอบหน้าจอยักษ์ๆค่ะ]
[Mon-Fri] : AFTER 6 PM.
[Sat-Sun] : ALMOST EVERY TIME
จุดขายของสองยี่ห้อนี่ต่างกันค่อนข้างชัดเจนนะ เทียบกันยากครับ
แต่สองรุ่นนี้มันระดับท๊อปอยู่แล้ว เรียกว่าเลือกอะไรไปก็ไม่มีผิดหวัง

ถ้าถามผม ผมคงเลือกไอโฟน เพราะกล้องมือถือไฮโซแค่ไหน สำหรับผมยังไงมันก็ไม่ชัดอยู่แล้ว
เกมก็ไม่ได้เล่นอะไรมากมาย เน้นแอปทางด้านโซเชียลมากกว่า ฉะนั้นความลื่นต้องมาก่อน สเปคช่างหัวมัน

แต่ถ้าจขกท.ให้น้ำหนักกับการแสดงผลหน้าจอ กล้อง และสเปคเครื่อง มากกว่าฟังก์ชั่นการทำงาน
ก็แนะนำ S3 เลยครับ เพราะในจุดนี้ค่อนข้างเหนือกว่าไอโฟน
ผมเอาอะไรก็ได้ ถ้ามีคนซื้อให้ฟรี ผมเอาหมดแหละ ฮ่าๆๆ
S3 กำลังมาครับ ผมไม่ค่อยสนใจวัสดุว่าทำมาจากพลาสติกกิ๊กก๊ออก
แต่เมื่อมันถูกออกแบบมาแล้วมันย่อมการันตีว่าเหมาะแก่การใช้งานแล้ว
ลูกเล่นหรือแอพพลิเคชั่นที่รองรับความบันเทิงไม่ต้องพูดถึง สาแกใจยิ่งนัก

ส่วนตัวไอโฟน ผมมองไอโฟนเป็นของสำหรับแบรนด์รอยอลตี้ ในขณะที่ผมยังใช้ไมโครซอร์ฟทำงานอยู่
และพูดได้เลยว่าชอบระบบปฏิบัติการเอ็นดรอยมากกว่า
แก้ไขล่าสุด ARMY เมื่อ 2012-8-4 11:19

S3 ครับ

มันใช้งานง่ายดีเข้า APP หรือ facebook เล่นอะไรได้ลื่นเลยที่เดียว
<ร๊อคจริงอะไรจริง>
S3 ดีกว่าค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย MiSuMi เมื่อ 2012-8-4 11:43
อันนี้ คือ สัจธรรม

จะเอา ยังงัย ไม่ไหวจะเคลียร์ให้นะ
แก้ไขล่าสุด Amipyz * เมื่อ 2012-8-4 12:14

สำหรับคนใช้แอนดรอย แล้วบ่นว่าเฟสบุ๊คช้า มันเป็นกันทุกเครื่องแหละครับ แอพลิเคชั่นมันหน่วงๆบางครั้ง แนะนำให้โหลดแอพ    "FB Touch" มาใช้ครับ มันจะเป็นเหมือนแอพลิเคชั่นเฟสบุ๊คของไอโฟนเลย
<3. dogyamipond.
ถ้าให้พูดถึง Android นึกได้อีกตัวที่ผมแนะนำนะครับ

ถ้าคิดว่าไม่ยึดติดกับแบรน ได้คุณภาพที่ดีในระดับนึง ความสวยงามในรูปลักษณ์ และ ราคาไม่แพงเกินไป

http://www.siamphone.com/spec/oppo/finder.htm

แนะนำ Oppo Finder นะครับ Spec ภายในเทียบเท่า Samsung Galaxy S3 นะครับ ราคาอยู่ที่ 14990 บาท สำหรับ Spec แบบนี้ ราคาเท่านี้ หาไม่ได้อีกแล้วครับ แถมรูปลักษณ์สวยด้วย

ใช้ Micro Sim เหมือน iPhone เป็นระบบ Android 4 Ice Cream Sandwich

และ Oppo อีกตัวในรุ่น Find my Guitar

http://www.siamphone.com/spec/oppo/find_my_guitar.htm

ตัวนี้ให้เทียบ Spec คงจะอยู่ที่ iPhone 4 หรือไม่ก็ Samsung Galaxy S ครับ

ราคาถูกมาก ๆ  6990 บาท ใส่ได้ 2 Sims เป็น Android 2.3 Gingerbread

ตัวนี้ค่อนข้าง Work นะครับสำหรับคนงบน้อยแต่อยากมีมือถือดี ๆ สักเครื่อง ก็ขอแนะนำตัวนี้อย่างจริงจังนะครับ

แม่พึ่งซื้อ Samsung galaxy s3 มาวันนี้เอง -0-

กะถูกใจดีนะ หน้าจอใหญ่กว่า ภาพสวย ชอบตรงระบบ s voice
ถ้าเลือกเราโหวต ...S3 ( Android App ให้เลือกเยอะอ่า ) ส่วนตัวก็ใช้ Android
ถ้าอยากได้แบบมือถือตลาดๆก็เอา 4S เพราะเกลื่อนเมืองเหลือเกิน
เชียร์ไอโฟน4s แต่อยากให้ทนใช้บีบีรอ iPhone5
คาดว่าอีกไม่นานคงจะออกมาแล้ว
ส่วนตัวเชียร์ S3

เพราะส่วนตัวไม่ได้อะไรมากมายนัก
สิ่งที่ซัมซุงทำได้นั้น ผมก็พอใจมากละ

แถมเหลือเงินทำอย่างอื่นด้วย 555+
เปลี่ยนเวปละครับ
ส่วนตัวชอบ iPhone มากกว่า
เพราะมี Apps รองรับเยอะกว่า สไลด์ลื่นกว่าด้วย

แต่ Android ก็ไม่เลวนะ Galaxy S II ที่ใช้อยู่อีกเครื่องก็ดี
แต่ไม่ชอบเรื่องการจัดการกล้องถ่ายรูปกับ FB ของมันน่าเบื่อมาก
ไอโฟน เจลเบรคไป ไม่ได้ช่วยอะไรขึ้นมามาก

ส่วนแอนดรอย รูทที่ รู้เรื่องเลยว่าสวรรค์เป็นไง

ส่วนตัวชอบแอนดรอย เพราะแอนดรอย มันฟรีดอมมมมมมมมมม

ไม่ซ้ำซากจำเจ อยากเปลี่ยนอะไรก็ทำได้หมด แรงกว่าไอโฟนด้วย

ผมใช้ Google Nexus s อยู่ครับ Jelly Bean ลื่นหัวแตกเลือดออกไหลนองพื้นเลยครับ

ลองศึกษาดูเด้อ
ไอโฟน เจลเบรคไป ไม่ได้ช่วยอะไรขึ้นมามาก

ส่วนแอนดรอย รูทที่ รู้เรื่องเลยว่าสวรรค์เป็นไง

ส่วนตัวชอบแอนดร ...
ต้นฉบับโพสโดย อาร์มซักรีด เมื่อ 2012-8-6 03:14
อีกอย่างจอก็ใหญ่ รูปทรงก็สวยกว่าอย่างเห็นได้ชัด แนะนำให้ดูของ Sony ด้วยครับรอมศูนย์เขาดีจริงๆ ;)
ลองดูตามลิ้งต์ไปนะครับ

http://www.unigang.com/Article/9140

http://stgizmo.exteen.com/20100621/iphone-4-vs-android-phone
แก้ไขล่าสุด akaibara เมื่อ 2012-8-6 04:40
ลองดูตามลิ้งต์ไปนะครับ

http://www.unigang.com/Article/9140

http://stgizmo.exteen.com/20100621/iphone-4-vs-android-phone
ต้นฉบับโพสโดย อาร์มซักรีด เมื่อ 2012-8-6 03:35
....แต่ถึงอย่างนั้น เราก็ใช้Iphoneอยู่คะ เพราะแอฟเยอะกว่า อีกอย่างนักพัฒนาโปรแกรมส่วนใหญ่เวลามีอะไรใหม่ๆ เค้าก็ลงให้Iphoneก่อน.......Jaibreakของไอโฟนก็ไม่ได้ยากอย่างที่คิดนะคะ(เพราะเราก็เจล) ถึงจะมีคนบอกว่าทำให้เครื่องหมดประกัน แต่ถ้าเรากดปุ่มรีเซ็ทข้อมูล  มันก็จะทำให้ข้อมูลทุกอย่างกลับมาเป็นเหมือนเดิม แล้วก็สามารถประกันได้คะ!!!
.........
....แต่ถึงอย่างนั้น เราก็ใช้Iphoneอยู่คะ เพราะแอฟเยอะกว่า อีกอย่างนักพัฒนาโปรแกรมส่วนใหญ่เวลามีอะไรให ...
ต้นฉบับโพสโดย akaibara เมื่อ 2012-8-6 04:34
เรื่องนั้นผมทราบดีครับ ผมใช้มาหมดแล้ว

แอนดรอยผมใช้มาไม่ต่ำกว่า20รุ่น เปลี่ยนบ่อยเพราะอะไร

เปลี่ยนบ่อยก็เพราะว่า มันมีอะไรให้ค้นหาทำอะไรได้หลายอย่างกว่าไอโฟน

รูทเครื่องแล้วก็แรงขึ้น หรือว่ากากลง แล้วแต่รุ่นของแอนดรอยอ่ะครับ

ไม่งั้นผมไม่กล้าเอามาลงหรอก คิคิ

แต่ยังไงก็ขึ้นอยู่กับความชื่นชอบอีกเนาะว่าชอบแบบไหน

ไอโฟน ถือ เยอะแล้ว แอนดรอย ก็เยอะ แต่ไม่ซ้ำใครมาก
เรื่องนั้นผมทราบดีครับ ผมใช้มาหมดแล้ว

แอนดรอยผมใช้มาไม่ต่ำกว่า20รุ่น เปลี่ยนบ่อยเพราะอะไร

เปลี่ยนบ่อย ...
ต้นฉบับโพสโดย อาร์มซักรีด เมื่อ 2012-8-6 13:05
ฮ่าๆ ตามนั้น ....... แต่ถ้าบีบีมันมีกล้องหน้าด้วยคงจะดีกว่านี้เนอะ
.........
จริงๆถ้าเรื่องบริการหลังการขาย iPhone น่าจะดีกว่านะครับ

แต่ถ้าเรื่องซ่อม Samsung ดูจะมีราคาที่่ค่อนข้างถูกกว่าอ่าครับ

เพราะ Samsung เสียส่งซ่อมสถานเดียว ซ่อมเสร็จก็ได้เครื่องเดิมคืน แต่ค่าซ่อมก็จะถูกกว่า

แต่ iPhone ถ้าเสีย,ตก จอแตก ก็เสียค่าเคลม ประมาณ 7000 บาท (มั้ง) คับ

แต่ยังไำงๆ็ก็ถ้าในเรื่ององค์ประกอบอื่นๆก็คงต้องไปลองยืนเล่นเครื่องตัวอย่างหน้าร้านล่ะคร้าบ
サックシード&TOPSECRET が 大好き。 ><
ip 5เลยคะ รอ ก.พนี้ มาเราก็จะเปลี่ยนจาก4s เป็นip5
แก้ไขล่าสุด Mi3w^kie เมื่อ 2012-8-6 15:19

ไม่เชียร์อะไรนะค่ะ
ลองเล่นและจับดู ว่าตัวเองชอบแบบไหน
ของแบบนี้แนะนำกันไม่ได้นะต้องสัมผัส
ส่วนรีวิวในเวบต่างๆ บางเรื่องดีบางเรื่องไม่ดี นานาจิต

ปล. เราใช้ s3  นะ มันก็ดี อยากสนับสนุนเอเชีย 555 (เกี่ยวมั้ย)
แล้ว 4s   มันโหลแล้วอะ
เป็นผมก็เชีย ไอโฟนนะ เพราะ app เยอะกว่า
แล้ว ก่อนกับหลัง เจคเบรก ต่างกันเยอะครับ ลูกเล่นสูง
บางคนอาจจะคิดว่าไม่มีอะไรมากเพราะอาจจะยังไม่รู้
การเจลเบรกไม่ใช่เรื่องยากครับ ไม่พังด้วย อยากให้มีประกันก็รีสตอไหม่อีกครั้ง
สไลกะลื่นมาก อีกอย่างเรื่องการเครมเอาเครื่องใหม่การขายต่อ ราึคาสูงครับ
การตอบสนองทั่วถึง
ปล. ความคิดเห็นส่วนตัว
<<< ``ด๊ิอย.
กลับไปรายการกระดานข่าว
prf