กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

[ปักหมุด] วิธีแก้ไขปัญหาการเข้าเกมไมได้ [Closed Beta]

สวัสดีครับ

อีกไม่กี่วันแล้วนะครับ จะเข้าสู่ alpha ของ C9 แล้วนะครับ

กระทู้นี้จะรวบรวมวิธีแก้ปัญที่เข้าไมได้หรือปัญหาที่เพื่อนๆเจอนะครับ

ให้โพส อาการเออเร่อที่แจ้งเตือนหรือโพสรูปเออเร่อที่เกิดนะครับ

แล้วทีมงานจะตรวจสอบและอัพเดตการแก้ไขไว้ให้นะครับ

1. ดับเบิ้ลคลิ๊กแล้วเกมไม่รันหรือขึ้นมาแล้วหายแว๊บไปต่อหน้าต่อตา [Windows Vista/7]

2. ระบบแจ้งตรวจสอบไอดีและพาสเวิร์ดใหม่

3. บัญชีถูกล๊อกเนื่องจากใส่รหัสผ่านผิดเกิน 3ครั้ง

4. ปุ่ม 'START' เป็นสีเทา ไม่สามารถกดเริ่มเกมได้

5. เออเร่อ GameGuard 114 170 610 620

6. รายละเอียดเควสซ้อนกันทำให้อ่านไม่ออก

7. ภาพภายในเกมแสดงผลไม่ถูกต้อง

8. error Thai Font.ttf

ถ้ามีปัญหาอย่าลืมมาแจ้งนะครับ ทีมงานจะจรวจสอบและแก้ไขเพื่อให้เพื่อนเล่นได้เร็วที่สุดนะครับ
รบกวนหน่อย ลงเกมเรียบร้อยแล้วล็อกอินได้แต่พอกดสตาร์ดช่วงโหลดเกมการ์ดแล้วเออเร่อทำไงดีละ
หรือว่าเกมยังไม่เปิดเลยโหลดเกมการ์ดไม่ได้ ขอคำแนะนำหน่อยจ้า
เข้าได้แล้วจ้า ใช้วิสต้าก็ต้องใช้คำสั่ง Run as administrator เหมือนกัน
รบกวนหน่อย ลงเกมเรียบร้อยแล้วล็อกอินได้แต่พอกดสตาร์ดช่วงโหลดเกมการ์ดแล้วเออเร่อทำไงดีละ
หรือว่าเกมยัง ...
ต้นฉบับโพสโดย ผัดคะน้าหมูกรอบ เมื่อ 2012-8-18 03:20
เข้าได้ครับแต่จะไปขาดการเชื่อมต่อข้างใน
1# GM_ชาย

กดที่ C9_Setup_TH.exe แล้ว มัน เออเร่อ อะ
โหลด 3 รอบละ เออเร่อตลอด
แก้ไขล่าสุด muojfhff เมื่อ 2012-8-18 17:45

6# หยุน

โทดนะครับ
1. ไม่ทราบว่าใช้โปรแกรมช่วยดาวน์โหลดหรือป่าวครับ
ถ้าหากใช้ให้หาไฟล์ทั้ง 4 ไฟล์มาอยู่ด้วยกันก่อน เพราะโปรแกรมมักจับไฟล์แยกโฟลเดอร์กัน เพราะรูปแบบไฟล์มันต่างกัน(ไฟล์นามสกุล .exe และ นามสกุล .bin)
2. ดาวน์โหลดไฟล์ครบมั้ย เพราะไฟล์ที่ต้องดาวน์โหลดทั้งหมด 4 ไฟล์ และต้องอยู่ในโฟลเดอร์เดียวกันด้วยถึงจะติดตั้งได้
โหลด 3 รอบละ เออเร่อตลอด
ต้นฉบับโพสโดย หยุน เมื่อ 2012-8-18 11:05
เขาให้โหลดให้ครบ 4ไฟล์ ไม่ใช่เอามาแต่ไฟล์ .exe ไปโหลดมาเพิ่ม
แก้ไขล่าสุด 527007 เมื่อ 2012-8-18 21:45

1# GM_ชาย
ทีมงานจะจรวจสอบและแก้ไขเพื่อให้เพื่อนเล่นได้เร็วที่สุดนะครับ

เป็นทีมงานที่เน้นความไวสูงมากแปะๆๆ
จะรีบไปไหนจ๊ะถึงกับขี่จรวดกันเลยทีเดียว

ปล.มีโหลตแพทด้วยเอารูปมาลองลงเล่นๆ
มีบอกไว้ด้วยว่า svยังไม่เปิดให้บริการค่ะ
โลกใบนี้เต็มไปด้วย "ความมหัศจรรย์" ถ้าไม่ออกเดินทางก็ "ไม่มีวันค้นพบ"
1# GM_ชาย
ทีมงานจะจรวจสอบและแก้ไขเพื่อให้เพื่อนเล่นได้เร็วที่สุดนะครับ

เป็นทีมงานที่เน้นความไวสูงมากแป ...
ต้นฉบับโพสโดย 527007 เมื่อ 2012-8-18 21:39
ก็ความจริง เขาจะเปิดทดสอบกันตั้งแต่วันที่8 แล้ว แต่เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง ทำให้ต้องส่งไปให้เกาหลีแก้ไข เรื่องแพท เขาก็คงเตรียมเอาไว้แล้วแหละ
เตรียมพร้อมทุกสถานการ
ลุย ๆ พร้อมเล่น
ลงเกมส์ ปกติ โหลดแพท ปกติ Login ปกติ โหลดเกมกาด ปกติ แต่พอหลังจบMovie เป็นหน้าจอขึ้นรูปภาพ BG เกมส์ ค้างอยู่มีแต่เสียง ไม่มีอะไรให้กดเข้าไปเลย แก้ยังไง
โหลกแพท login แล้วปุ่มstart ไม่ได้ครับ ลงใหม่สามรอบแล้วก็เหมือนเดิม แต่อีกเครื่องลงได้ปกติกดสตาร์ทได้ อยากทราบวิธีแก้ด้วยครับ[img][/img]

แก้วันที่ให้ตรงก่อนครับ ดูแล้ววันที่ไม่ตรงจึงกดสาตร์ไม่ได้ครับ \\GM_ชาย

มันค้างอยู่ตรงเนี้ยแหละ
รบกวนปรับวันที่ในเครื่องทางด้านขวาล่าง ให้เป็นวันที่ 20 ก่อนนะครับ แล้วลองเข้าเกมใหม่อีกครั้งครับ
โหลกแพท login แล้วปุ่มstart ไม่ได้ครับ ลงใหม่สามรอบแล้วก็เหมือนเดิม แต่อีกเครื่องลงได้ปกติกดสตาร์ทได้ อยากทร ...
ต้นฉบับโพสโดย doctorslum เมื่อ 2012-8-20 09:51
แก้ไขล่าสุด I3lackfantasy เมื่อ 2012-8-20 12:55

แก้ได้ละครับ ใครที่เป็นเหมือนผม ให้ไปลบGameGuard ในC9\GameGuardแล้วรีเครื่องเข้าเกมส์ก็เล่นได้แล้วครับ
ได้แล้วครับ ขอบคุณGM ยุทธ มากครับ
ใช้วินโดว์ 7 มีปัญหาในการลงเกมร์
ไม่สามารถลงไดร์อื่นได้นอกจากไดร์ C ครับ ไม่งั้นจะเปิดเกมร์ไม่ได้

ตอนเปิดจริงช่วยแก้ด้วยก็ดีนะครับ เพราะ ไดร์ C ผมไม่เหลือที่แล้ว
ปกติลงเกมร์ไดร์อื่นประจำ
ปัญหาของผมล่ะครับ ค้างตรงหน้านี้ตลอด แก้ไม่ได้ใช่ไหม จะได้รอเล่นตอนCB
ทำไมภาพในเกมส์ของผมมองเห็นชื่อตัวเองและคนอื่นเห็นบ้างไม่เห็นบ้างหรือบางทีเห็นแค่บางส่วนตามรูปครับ [img][/img]
พอจะทราบวิธีแก้มั๊ยครับ ขอบคุณครับ
[img][/img] มองเห็นชื่อแค่บางส่วน
โหลดแบบไฟล์ บิท แล้ว ไฟล์อยู่ครบแต่ทำไมSetup ไมได้อะคับ ขึ้นError ตลอด ทำไงบอกทีอยากเล่นมากอะคับ
ผมมีปัญหาจะมาแจ้งคับ คือผม Login ไม่ได้อะคับ
มีบอกว่า ไอดีนี้ไม่ได้ลงทะเบียน แต่ผมก็สมัครไปแล้วนะคับ แต่มันให้ผมรอ E-mail ยืนยันจากจากทีมงานอีกครั้งอะ

ผมรอมา 2 วันละยังไม่เห็นมีมาเลย รบกวนช่วยดูให้หน่อยนะคับ
error C9.cfg-LoadTextRoot
แบบนี้แก้ยังไงครับ
ล็อกอินด้วยFacebookแล้วเข้าไม่ได้ให้ไปยืนยันด้วยไอดีเฟสบุ๊กได้ที่ใหนครับ
19# riotsaber

ของผมก็เป็นเหมื่อนกัน จะแก้ยังไงดี
19# riotsaber

ของผมก็เป็นเหมื่อนกัน จะแก้ยังไงดี
เยี่ยม

김태연,정수연,이순규,황미영,김효연,권유리,최수영,임윤아,서주현 영원히 소녀시대!!

ทดสอบโพสครับ
18.9.12  9.00 น.  ดันเพิ่งมาอ่าน ห้าๆ อุส่าห์ตื่น หกโมง รอไม่ไหว งิงิ
มันจะเข้าได้ยังไง เปิด 19 T_T
ของ อินเทล มันเล่นมัยใด้อะครับ มันหยุดตรงให้ลงPhyxแล้วมันค้างของเซิฟUSผมลงเล่นใด้แต่อันนี้มันเล่นไม่ใด้อะครับ
มันขึ้นตอนเข้าหน้าเกม

physX software is not installed
physX software Will de installed
(requires a system re boot)
proceed with installation ?

ขอวิธีแก้แบบละเอียดหน่อยครับ ลองทำละไม่หาย
พอดีมันเชพรูปไม่ได้ เลยได้แต่บอกเอา

อาการ คือ พอเข้าเกมไป สักพัก มันจะให้ทดสอบระบบเกมใช่มั้ย แร้วพอเราวิ่งตามไปเรื่อยๆ จนไปถึง ท่าน้ำ ที่ไปช่วย faste อะ พอตีมอนตรงท่าน้ำเสด แล้วคุยกับ faste เสด หน้าจอค้างทันทีเลย แต่มันเหมือนกับว่า เกมมันดำเนินไปได้ตามปกติ แต่เรากดอะไรไม่ได้เลย

ออกเข้าใหม่ ลบเกมลงใหม่ เข้าใหม่ ก้อมาติดที่เดิม ไม่รุ้เปนเพราะอะไร ช่วย ดูให้ที
12# Punt_FreezE

โทษทีครับอยากรู้ว่า กาตูนเรื่องอะไรหรอ น่าดูจัง

เข้าไม่ถึง 5นาที ก้ eror ตลอดช่วยที ปิด anti-virus แล้ว ลบ โฟลเดอ gameguard ก้แล้ว กด Check  ก้แล้ว ยังไม่หาย สักที

Gameguard http://www.mediafire.com/?t2mx80gasn7hz88
ช่วยทีครัยอบากเล่นมาก เครื่องผม Win XP พอกด START มันก็หายไปเลย หมายความว่ายังไงหรอครับ ช่วยแนะนำที รอมานานแล้วอยากเล่น ^^
ช่วยทีครัยอบากเล่นมาก เครื่องผม Win XP พอกด START มันก็หายไปเลย หมายความว่ายังไงหรอครับ
ช่วยแนะนำที รอมานานแล้วอยากเล่น ^^

เข้าไม่ถึง 5นาที ก้ eror ตลอดช่วยที ปิด anti-virus แล้ว ลบ โฟลเดอ gameguard ก้แล้ว กด Check  ก้แล้ว  ...
ต้นฉบับโพสโดย DushiC เมื่อ 2012-9-19 14:32
เป็นเหมือนกันเลยคับ ช่วยหน่อยลองแก้ตามที่บอก ก็ยังเหมือนเดิม
เป็นเหมือนกันเลยคับ ช่วยหน่อยลองแก้ตามที่บอก ก็ยังเหมือนเดิม
ต้นฉบับโพสโดย Ska_lover เมื่อ 2012-9-19 15:07
เป็นด้วยคน error 620 อะ
39# l3onza

ไม่เหฆ็นมีใครจะมาแก้ปัญหาให้เลย - -
ไม่มาแก้ปัญหาเลยหรอ - -
ไม่มาตอบแก้ปัญหาเลย เล่นไม่ได้ อะ
สวัดดีค่ะ
ลงเกมมาแล้ว แต่ยังเข้าไม่ได้พอกด สตาท ซักพักหน้าจอแจ้งว่า เออเร่อ เนื่องจากกราฟฟิกดาร์ด
ซึ่งกราฟฟิกที่ใช้อยู่ ATI RADIUN X1050 ขนาด 512 mb รบกวนช่วยแนะนำว่าควรใช้ ขนาด
เท่าไรและแบบไหน การ์ดนี่เล่นเกมแบ้คโรคได้ ขอคำแนะนำด้วยเพราะอ่านจากเสปกที่แนะนำ ไม่เข้าใจ
ขอบคุณมาก
Error (660)

เป็นหลัง จาก กด Start ไม่กี่นาทีมันก็เด้ง

Error
ฐิภำฐกตา รผลฉฟกทฏ(660)
จีเอม กดstartไม่ได้ ช่วยมาตอบหน่อยสิ!!!! แก้ตามที่จีบอกแล้วไม่เห็นจะได้เลย
มันขึ้นตอนเข้าหน้าเกม

physX software is not installed
physX software Will de installed
(requires a system re boot)
proceed with installation ?

ขอวิธีแก้แบบละเอียดหน่อยครับ ลองทำละไม่หาย
ต้นฉบับโพสโดย patooza เมื่อ 19/9/2012 12:40
แปลว่าตอนลงตัวเกมนั้น ลืมลงโปรแกรม PhysX ที่มีแถมมาให้กับตัวเกมนะครับ

สามารถหาloadตัวล่าสุด ได้จากlinkนี้ครับ
http://www.nvidia.com/object/physx-9.12.0613-driver.html
แก้ไขล่าสุด mickey2539 เมื่อ 2012-9-19 20:31

ถึง GM ชาย ครับ ผมเองนะครับ มิกกี้
สรุปแล้วผมยังเข้าไม่ได้เหมือนเดิมนะครับ หลังจากที่ลง PhysX เวอร์ชั่น 9.12.0613 ครับ แล้วรีคอมแล้วครับ นี่ครับภาพตอนเข้าเกมไม่ได้ ผมจนปัญญาแล้วครับ ถ้ามีวิธีไรก็บอกมาละกันนะครับ แต่ถ้าไม่ได้จริงๆ ก็คงต้องรอ open beta ละครับ

แก้ไขล่าสุด GM_ไชโป้ว เมื่อ 2012-9-19 20:52

ผู้เล่นที่พบปัญหา Game Guard Error 620 , 660

แนะนำให้ทำตามวิธีแก้ในกระทฦู้นี้ดูก่อนนะครับ
http://board.mygame.in.th/viewthread.php?tid=245337

เบื้องต้น อย่าลืม ปิดตัวAnti-virus กับFirewallในเครื่องด้วยครับ

หากทำตามขั้นตอนเบื้องต้นแล้ว ยังมีปัญหาอยู่ รบกวนลองScanหาvirusในเครื่องและจัดการล้างvirusออกดูก่อนนะครับ

และตรวจสอบดูว่าในเครื่องมีโปรแกรมที่เข้าข่ายโปรแกรมแปลกปลอมอยู่ในเครื่องรึเปล่านะครับ แนะนำให้ทำการลบออกไปครับ
กลับไปรายการกระดานข่าว
prf