กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

(นอกเรื่อง)รบกวนใคร เคยติดกล่องวงจรปิด แบบดูผ่าน Internet

รอบกวนหน่อยครับ ใครเคยติดตั้งกล้องวงจรปิดไว้ที่บ้าน-ที่ทำงาน-ร้านค้า แบบดูผ่าน Internet มาที่บ้านบ้างครับ  แบบติดตั้งเอง นะครับมีใครเคยติดตั้งบ้างป่าว  คือผมจะติดกล่องวงจรปิดไว้ที่ร้าน (พอดีขี้เกียจไปดูให้ลุกน้องขาย) แล้วผมก็ดูกล้องจากที่บ้านเอา แบบนี้อ่ะครับ ใครเคยติดตั้ง รบกวน ด้วยนะครับ ขอคำชี้แนะหน่อย ว่าต้องมีไรบ้าง PM เบอร์หลังไมค์ ด้วยก็ดีครับ  

ปล.ขอบคุณครับ เดี๋ยวตื่นมาดู
แบบนี้เรียกขี้เกียจ !!!

แก้ไขล่าสุด tanchoshowa เมื่อ 2012-11-4 07:18

เคยได้ยินว่าเนตต้องเป็นเเบบ ฟิกไอพี เลยอ่ะครับของทรูเดือนนึงประมาณ9000-10000บาทมั้ง
ถ้าจำไม่ผิด  และอีกอย่างต้องจดทะเบียนเป็นบริษัทด้วยหรืออะไรประมาณนี้ครับ

แก้ไข-เพิ่มเติม
ที่ร้านก็ติด  จะดูที่ไหนก้ได้ถ้ามีเน็ต (โหลดโปรแกรมดูไว้ในโทรศัพ)

แต่ใช้ไรมั่งนี่เยอะนะ  ไว้จะถามแฟนให้แล้วกันคะ
1.ต้องติดตั้งกล้องวงจรให้ครบ พร้อมทั้งมีอินเตอร์ และอัพกล้องวงจรปิดขึ้นเน็จ โดนการสมัคร Dyndns  หรือของอื่นๆครับ โดยปกติแค่คนติดตั้งจะทำให้หมดครับ
2.ก็มาดูที่ตัวมือหรือแท๊บเล๊ดว่าเป็นยี่ห้อะไรยังไง+ดูของเราว่ามันสนับสนุนซอฟแวร์ตัวไหนครับ
3.พูดง่ายๆว่า เวลาไปติดต่อจะติดตั้งกล้องวงจรปิด ก็บอกคนรับติดตั้งว่า จะดูผ่านเน็ตด้วย แล้วเรามีอะไรแล้วบ้างยังไง ที่เหลือคนรับติดตั้งจะทำให้หมดครับ - -
ชั่วลูกชั่วหลาน ไถนาปลูกข้าวให้คนกิน_/ili\_ ควายไถนา

ที่ร้านใช้แค่ 2 อัน  เครื่องส่งสัญญาณ มันเรียกไรไม่รุ้
แก้ไขล่าสุด PK~~ เมื่อ 2012-11-4 13:31
แบบนี้เรียกขี้เกียจ !!!

ต้นฉบับโพสโดย natteii เมื่อ 2012-11-4 07:08
ป่าวนะ แค่ ไม่อยากออกไปไหน
1.ต้องติดตั้งกล้องวงจรให้ครบ พร้อมทั้งมีอินเตอร์ และอัพกล้องวงจรปิดขึ้นเน็จ โดนการสมัคร Dyndns  หรือของอื่น ...
ต้นฉบับโพสโดย InwIIoUuOu เมื่อ 2012-11-4 09:16
คือ ปัญหามันอยู่ที่ผมอยากจะติดตั้งเองอ่ะสิ  งกอ่ะ จริงๆ เราเคยติดกล้องวงจรปิด รอบบ้านเรามาแล้ว เลยพอทำเป็น แต่ เรื่องให้มันดูผ่าน Net ไม่คยทำ เลยจะหาที่ปรึกษาที่เคยติดตั้งเอง

ที่ร้านใช้แค่ 2 อัน  เครื่องส่งสัญญาณ มันเรียกไรไม่รุ้{:5_161: ...
ต้นฉบับโพสโดย ผู้กอง..United เมื่อ 2012-11-4 09:20
กล่องดำๆนั้นตัว บรรทึกหรือป่าว แล้วเอาสายแลนเสียบด้านหลัง เครื่องเห็นสายสีขาวๆ     รบกวนด้วยนะครับ ถ้าถามแฟนได้เรื่องยังไงบ้าง
นั่นแหล่ะเรียกขี้เกียจ
ดันหน่อย ตอนนี้ เราซื้อ อุปกรณ์ มาครบหมดล่ะ กล่องวงจรปิดครบชุด (กล้อง4ตัว-เครื่องบันทึก1) ติดตั้งเรียบร้อยแล้ว เอาสาย Lan ต่อกับเครื่องบันทึกแล้ว  ที่เหลือ ต้องยังไงต่อ ลองอ่านๆดูใน google มานต้องไปสมัครเวปไร ก็ไม่รู้ งง

ปล.ใครมีความรู้ รบกวนชี้แนะ ทีนะ หรือ PM เบอร์โทร มาหน่อยก็ได้ จะเป็นพระคุณอย่างสูง
โหหหห ติด ขนาด นี้ IP Camera เลย ค่ะ มา ที่ พันทิพ บางกะปิ สิ

ปล.มีแล้วก้อไม่เปนไร
ที่ร้านติดตั้งเอง แต่ช่างที่วางระบบNo HDDเค้าช่วยเซ็ตอะไรต่างๆนาๆให้

ที่ร้านสมัครดูผ่านเว็บนี้ครับ NETSuveillance WEB

ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยครับ

แก้ไขล่าสุด InwIIoUuOu เมื่อ 2012-11-5 13:41

9# PK~~

ขอรุ่น DVR (ตัวบัทึก)หน่อยครับ - - ลองหาที่ให้สมัคร Dyndns นะครับ -- (ตัวที่บอกมันให้เสียเงินค่าสมัคร ที่สมัครไว้นะครับเพราะ ลูกค้าเยอะเลยต้องใช้ที่ฝาก Dyndsn )
ลองดูตามนี้ก่อนก็ได้ครับ - -
http://www.cctvowata.com/%E0%B8% ... B8%B4%E0%B8%94.html
ชั่วลูกชั่วหลาน ไถนาปลูกข้าวให้คนกิน_/ili\_ ควายไถนา
9# PK~~

ขอรุ่น DVR (ตัวบัทึก)หน่อยครับ - - ลองหาที่ให้สมัคร Dyndns นะครับ -- (ตัวที่บอกมันให้เสียเงินค่าสมัคร ที่สม ...
ต้นฉบับโพสโดย InwIIoUuOu เมื่อ 2012-11-5 13:38
โทษทีพอดีเพิ่งตื่น   เดี๋ยวพรุ่งนี้ เราไปที่ร้านก่อนเดี๋ยวพิมพ์บอก

ปล. Dyndns มันมี แบบไม่เสียเงินด้วยเหรอครับ Web ไรอ่ะ
โทษทีพอดีเพิ่งตื่น   เดี๋ยวพรุ่งนี้ เราไปที่ร้านก่อนเดี๋ยวพิมพ์บอก

ปล. Dyndns มันมี แบบไม่เสียเงินด้ ...
ต้นฉบับโพสโดย PK~~ เมื่อ 2012-11-5 23:30
มันจะมี Free Trial ให้ 7 - 14 วัน ตอน Checkout มันมีจะมี
- DynDns Pro
- DynDns Pro Trial
กดเอา Pro แบบไม่มี Trial ออก (ที่เสียตัง) แล้วดำเนินการต่อด้วย Trial (ฟรี)
ผมทำแบบนี้เอานะครับ
มันจะมี Free Trial ให้ 7 - 14 วัน ตอน Checkout มันมีจะมี
- DynDns Pro
- DynDns Pro Trial
กดเอา Pro แบบไม่มี Trial ออก (ที่เสียตัง) แล้วดำเน ...
ต้นฉบับโพสโดย ZoomPSP เมื่อ 2012-11-5 23:32
คือยังไง สมัครแล้ว ใช้ฟรีไปก่อน แล้วพอหมดวัน ก็ค่อยเลือก เหรอ แล้วมันใช้ฟรีตลอดช่ายป่ะครับ  รบกวน PM Web หลังไมค์ด้วยครับ

ปล.ขอบคุณครับ
ถ่ายรุ่นมาให้ดูล่ะครับ

ผู้รู้ยังไม่มาเหรอ เรากำลังจะกลับบ้านเล่นเกมส์ล่ะ นะ

ปล.แต่เรายังไม่ได้ตั้งค่าไรเลยนะ
แก้ไขล่าสุด Ichizon เมื่อ 2012-11-7 13:30

ยังไม่ได้เสียสายLanหรอครับท่าน ถ้าจะทำOnline

ถ้าRouterท่านรองรับNo-ipหรือตัวเครื่องมีHostแถมมาให้ก็เซ็ตได้ครับ

ส่วนรูปท่านที่ถ่านมาไม่ใช่ยี่ห้อครับแต่เป็นความสามารถของDVRเครื่องนี้ครับ
แต่เท่าที่เห็นน่าจะเป็น   AVTECH รุ่น MDR-759
I love Dell
เริ่มจะงงล่ะ ใจจริงก็อยากให้ช่างมาติดมาจัดการให้อยู่หรอก  ถ้าไม่ติดว่า ที่ร้าน ขายของผิดกฎหมายอยู่นะ
กลับไปรายการกระดานข่าว
prf