กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

สอบถามเรื่องการแปลรูปนิดนึงครับ

คือว่าถ้าอาวุธเรา +9 แล้ว ถ้าเอาไปแปลรูป มันจะลดที่เราตี+ไหมครับ
ไม่ลด ไม่เพิ่ม อะไรทั้งนั้นครับบ แต่แปรรูปอย่าใส่่ช่องผิดนะ ดูดีๆ
ขึ้นอยู่กับว่าใช้เป็นอะไรในการแปรรูปครับ

ถ้าเราใช้ อาวุทA+9 เป็นส่วนหลัก แล้วใช้ อาวุทB+0 เป็นรูปร่าง

ผลที่ออกมาก็จะได้อาวุทที่มีค่าทุกอย่างเทียบเท่ากับ อาวุทA ที่เป็นต้นแบบ

รวมทั้งมีระดับการตีบวกที่ +9 ตามเดิม แต่มีรูปร่างหน้าตาเป็น อาวุทB ครับ

กลับกัน ถ้าใช้ อาวุทB+0 เป็นส่วนหลัก แล้วใช้ อาวุทA+9 เป็นรูปร่าง

ผลที่ออกมาจะได้เป็นอาวุทที่มีค่าทุกอย่างเทียบเท่ากับ อาวุทB ที่เป็นต้นแบบ

รวมทั้งมีระดับการตีบวกที่ +0 ตามเดิม แต่มีรูปร่างหน้าตาเป็น อาวุทA ครับ
ขึ้นอยู่กับว่าใช้เป็นอะไรในการแปรรูปครับ

ถ้าเราใช้ อาวุทA+9 เป็นส่วนหลัก แล้วใช้ อาวุทB+0 เป็นรูปร่าง

ผลท ...
ต้นฉบับโพสโดย •MyPride• เมื่อ 2013-4-13 17:09
ตามนี้เลยครับ ละเอียดเลยทีเดียว

อย่าใส่ช่องผิดนะครับ ช่องที่มีรูปสายฟ้าอยู่คือใส่ไอเทมที่เราจะใช้เป็นแบบ
เมื่อกดตกลงแล้วไอเทมในช่องสายฟ้าจะหายไป

ส่วน 2 ช่องข้างล่าง ด้านซ้ายคือไอเทมที่เราจะให้คงคุณสมบัติไว้ครับ ไม่ว่าจะพลังโจมตี ออพชั่นต่างๆ ระดับ+20 หรืออะไรก็แล้ว เมื่อกดตกลงแล้วคุณสมบัตินี้จะคงอยู่ต่อไป
ช่องขวาเอาไว้ใส่หนังสือแปรรูปครับผม
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ
หนังสือแปรรูปต้องใช้กี่เล่มในแต่ละครั้งครับ  ถ้าเป็นดาบฟ้าอ่อน
หนังสือแปรรูปต้องใช้กี่เล่มในแต่ละครั้งครับ  ถ้าเป็นดาบฟ้าอ่อน
ต้นฉบับโพสโดย หล่oจุJเบย เมื่อ 2013-4-13 18:35
1 เล่มหมดครับผม

ไม่ว่าไอเทมเกรดไหนก็ 1 เล่มครับ
กลับไปรายการกระดานข่าว
prf