กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

วิธีตั้งชื่อตัวละครเท่ๆ

ตามหัวข้อเลยครับ คืออยากทราบว่าตั้งชื่อตัวละคร แล้วมีสัญลักษ์พิเศษนี่ต้องทำไง ใครที่รู้ช่วยบอกทีนะ บอกตั้งเองได้แต่ ภาษาไทย/อังกฤษเท่านั่นครับ
กอปไปวางครับ
ขอละเอียดหน่อยนะครับ ผมโง่นิดๆ
ลองหาจากเว็บอื่นๆแล้วก็อปไปว่างในช่องตั้งชื่อได้เลยนะคะ

แต่ข้อเสียคือ บางตัวมันอาจจะไม่แสดงผลตัวอักษรนะคะ
ส่วนตัว อันนี้ไม่ค่อยอยากแนะนำให้ใช้เท่าไหร่เลย
เพราะ ชื่อสะกดยาก ถ้ามีการแอดรางวัลตามงานเกมต่างๆอาจจะมีปัญหาในการรับรางวัลได้ต่ะ
ตามหัวข้อเลยครับ คืออยากทราบว่าตั้งชื่อตัวละคร แล้วมีสัญลักษ์พิเศษนี่ต้องทำไง ใครที่รู้ช่วยบอกทีนะ บอก ...
ต้นฉบับโพสโดย ๏``…วัชราวลี``๛ เมื่อ 2013-4-15 17:48
ได้แล้วครับ ขอบคุณมาก ชื่อสวยใว้ก่อนครับ กิกิ
ลากแถบดำที่ตัวอักษรพิเสด ละกด Ctrl+C (มันจะกอปปี้) ถ้าจะวางก็Ctrl+V (มันจะวางในเกม) บางตัวก็ได้ละไม่ได้นะ
ขอบคุณครับ
ระวังเวลาซิบขายของนะครับ - - บางคนซิบกลับไม่ได้
Start > All Programs > Accessory Tools > System Tools > Charactor Map

^
^
^
เพียบครับตัวอักษรพิเศษ
บางตัวตั้งชื่อในเกมไม่ได้น้า

ปล. แนะนำอย่าลงท้าด้วยตัว Z ใหญ่ในเกมนะครับ
ขอบคุณครับ
ลีลาไปก็เท่านั้นอะ ลำบาก จริงๆนะเชื่อเค้าสิ
กลับไปรายการกระดานข่าว
prf