กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่
แก้ไขล่าสุด IIล้วยัJไง เมื่อ 2013-5-4 23:07
กับดักมันมีแค่ระเบิดอันเดียว วิ่งก็ไม่ได้
ยิงธนูแล้วไง อาชีพที่มืออีกข้างถือธนูมันก็ต้องยิงได้ จะเอา ...
ต้นฉบับโพสโดย Yuki_NaDaRe เมื่อ 2013-5-4 19:46
กดยิง แล้วกด shiftเพื่อจะใช้สกิลต่อ ดั๊นนนน ยิงไม่้ออก โดนคอมตายคาธนู ><
ชาโดว์ เก่งมากครับ

แต่หลายๆคนเขาบอก ท้ายที่สุดแล้ว Ass ครบเครื่องกว่าเยอะ ...
ต้นฉบับโพสโดย Dewคุง~ เมื่อ 2013-5-4 23:00
เหมือนชาโด้ว ตีเบากว่าแต่ถีกว่า(มากก)
ใครหว๋า สะแดง ตัวหน่อยคับ
ต้นฉบับโพสโดย SinjuGu เมื่อ 2013-5-4 22:57
=w= ไม่ได้สังเกตุ ลายเซ็นต์ เลยหรอ นานแล้วมั้งครับที่เคยเล่น " จิ้นทรงพลัง " ครับผม

ชาโดว์ไม่เบานะ ใช้สกิลสุดยอดของมันสามสกิลติด ถึงตายเลยนะ

โดยส่วนตัวแอสยืดหยุ่นกว่าเยอะ มีนู วางระเบิดแส้ดึง แต่ก็อยากเล่นชาโดว์เหมือนกัน
ปักธงงงงงงงงงงง
cnDejoVoiBk

ชาโดว์ไม่เบานะ ใช้สกิลสุดยอดของมันสามสกิลติด ถึงตายเลยนะ

โดยส่วนตัวแอสยืดหยุ่นกว่าเยอะ มีนู วาง ...
ต้นฉบับโพสโดย Lyner เมื่อ 2013-5-4 23:19
นี่มัน Shadow ระดับ Hero ของเซิฟ EU เลยน่ะนั้น
cnDejoVoiBk

โดยส่วนตัวแอสยืดหยุ่นกว่าเยอะ มีนู วาง ...
ต้นฉบับโพสโดย Lyner เมื่อ 2013-5-4 23:19
แอสมันหรอยได้น่ะ หายตัว ยิงธนูไฟฟ หายตัวแส้ ชาโดว์แดชหนี ชาโดว์บอมบ์ เผ่น คุคุคุคุ
Shadow  มีสกิลงัดเยอะมากครับ แถมมีแดชลงกลางอากาศอีก เฟี้ยวมาก
แต่ผมอยากให้มันมี Blade str สำหรับชาโด้วนะผมไม่ชอบมีดเลย ฆวย

แพนด้ามาจากไหนวะ 5555555
58# ซางาระ โซซืเกะ มันมี Remodel เป็นดาบยาวสีดำครับ
60# warasia

จิงอะ เยี่ยมไปเลย
ผมเคยดูของคนนี้แล้วอยากเล่นมากตั้งแต่ C9 แรกกๆเลย ปั่น elite huner 50 ตั้งแต่ สมัย ก๊อนก่อน 50ก่อน ตอนดราม่า Ps'z Vs INQ จำได้ก่อนช่วงนั้นนิดนึง Embezzle

แก้ไขล่าสุด กระเพราหมูสับ:3 เมื่อ 2013-5-5 02:08

ชาโด เข้าทำยากนะผมว่าต้องรอพวกสกิลหนีเขาหมดต้องระวังท่าสวนเข้าอีกสกิลนี่ระยะประชิดมาก
แอสมีสกิลแส้สกิลธนูบางสกิลตัดevaได้น่าจะมีโอกาศเข้าทำง่ายกว่าเยอะ
ไม่เคยลองเล่นแอสนะลองแต่ชาโด อย่างที่คุณดิวว่าสกิลแอสน่าจะครบเครื่องกว่าอ่ะ
ไม่แน่เกิดลองชาโดว์ละไม่ชอบใจอาจจะกลับไปตายรังที่แอสก็ได้5555
อะไรก็ได้ทำไปเถอะ แต่อย่าให้รู้สึกผิดต่อตัวเองหรือต่อคนอื่นก็พอ~
อยู่ในเงามืด ว่างัน เอ๋ ผมว่าผมเล่นหอ ไม่มีคนรู้จักผมเลยนิน่า ร้านเกมส์ก็ไม่เคยไป ...
ต้นฉบับโพสโดย SinjuGu เมื่อ 2013-5-4 22:59
ผมเอาเฟสบุ๊คคุณมาได้แล้วอ่า แต่ไม่ได้แอด ^^

ช่างมานเต้อะ :P
ผมเอาเฟสบุ๊คคุณมาได้แล้วอ่า แต่ไม่ได้แอด ^^

ต้นฉบับโพสโดย ทะลวงฟัน เมื่อ 2013-5-5 01:43
ก็เค้าใส่เฟสใส่เมลซะครบเลยนี่นา?555
อะไรก็ได้ทำไปเถอะ แต่อย่าให้รู้สึกผิดต่อตัวเองหรือต่อคนอื่นก็พอ~
ก็เค้าใส่เฟสใส่เมลซะครบเลยนี่นา?555
ต้นฉบับโพสโดย SirMixxer เมื่อ 2013-5-5 01:55
ผมไม่ได้เอาจากบอร์ดครับ บอกตรงๆ ผมก็เพิ่งรุ้จากคุณเนี้ยละ 555

ไม่งั้นไม่ลงทุนขนาดนั้นหรอก(ไม่บอกวิธีละกัน) บอกไปบ้างคนก็เข้าใจบ้างคนก็ไม่ ^^
ทุกอาชีพมันก็ต้องใช้ทักษะ + รอจังหวะ + พยายาม ทั้งนั้นแหละคุณณณณ ,
ดูคลิปเพื่อเพิ่มความอยาก
แก้ขัดไปก่อน รอชาโดวมา

ทุกอาชีพมันก็ต้องใช้ทักษะ + รอจังหวะ + พยายาม ทั้งนั้นแหละคุณณณณ ,
ต้นฉบับโพสโดย oกล้วยไข่o เมื่อ 2013-5-5 02:57
แล้วเคียวหละ

ต้นฉบับโพสโดย ทะลวงฟัน เมื่อ 2013-5-5 01:43
อืม แอดมาสิ
ต้นฉบับโพสโดย oกล้วยไข่o เมื่อ 2013-5-5 02:57
นั้นแหละ ที่ผมรอ อยากเล่นมาก
คุณก็ต้องเข้าใจนะครับ ว่าไม่ได้มีคุณคนเดียวที่รอ อาชีพชาโด้ คนอื่นก็รออาชีพอื่นเหมือนกัน
อย่าง โซลิส ปืน แล้วถ้าถามว่า .. ทำไมอาชีพนี่เ้ข้าช้าจัง เซิฟอื่้นเขาเข้ากันหมดแล้ว
ผมจะเปรียบเทียบให้ดูนะ ..

สมมุติ คุณเป็นเจ้าของเกมส์ .. แล้วต้องเลือกอาชีพที่จะให้เข้ามาในไทย

ปืน VS ชาโดว์

คนรอเล่นปืน = 100000

คนรอเล่นชาโดว์ = 1000

คุณจะเลือกอาชีพไหนเข้ามาก่อนล้ะ ? ถ้าเลือกปืนคุณก็จะมีรายได้เพิ่มเยอะขึ้น
แต่ถ้าเลือกชาโดว์ คุณก็มีรายเพิ่มมาเหมือนกัน แต่ไม่เยอะเท่าเลือกอาชีพปืน

ปล . แต่มันก็มีสิทธิ์ที่เขาจะเอาทั้ง 2 อาชีพเข้ามาพร้อมกัน บอกตรงๆคนรอชาโดว์ถ้าเทียบกับ
คนรอปืนแล้ว ห่างกันลิบลับเลย อันนี้คุณก็น่าจะรู้อยู่
ไม่น่าเกินสิ้นปีนี้อ่าครับ ผมรอตั้งแต่เปิดเซิฟจนเลิกรอไปละตอนนี้ปลง ปืนมาก็จะเล่นแต่คงไม่ลงทุน (เงินจริง)
กระแส bullet แรงกว่า เท่ แรง เล่นง่าย - - คนไทยชอบ
เท่าีที่ผมลองเล่นทั้ง2คลาสแล้ว ชาโด้เล่นง่ายกว่ามาก ตอนผมเล่นเซิฟไทย เล่นเรนเจอร์
พอย้ายไปเล่น buller เท่านั้นแหละถึงกับเครียดเลย ระยะได่ไม่ไกลเท่าเรนเจอร์ จะ PVP นี่ลำบากสุดๆ
ต้องอยู่ ระดับกลาง จะไกลไปก็ยิงไมถึง จะใกล้ไปถ้าไม่แม่นก็ตายได้ง่ายๆ อาชีพนี่มันเหมาะกับการ PVE ชัดๆ PVP ต้องฝึกแม่นหนักๆเลยละ ลง Hell 54 คนเดียวสบายๆ ใส่ของฟ้า Solo Hell 54 ลงไป
เก็บลูกแก้วแลกชุคมาขาย บอกตรงๆอยากรวย อาชีพนี่เลย Buller

แต่พอลองเล่น ชาโด้ มันตรงข้ามกันเลย PVP ฝึกแปปเดียวก็เก่งได้ ( เล่นง่ายกว่าแอสเยอะมาก )
สกิล งัดเยอะ กดสกิลไปเหอะ ถ้าอีกฝ่ายมันนอนอยู่ ไม่ต้องห่วง สกิลงัดมีให้ใช้หลากหลาย แต่ถ้า้เรื่อง
PVE สู้ Bullet ไม่ติดจริงๆ
ใครบอกเล่น bullet ง่ายนี่ขอเถียงเลย ต้องลอง PVP ถึงจะรู้ ฮ่าๆๆๆๆๆ

แต่ผมก็รอชาโด้ไทยเหมือนกัน รอทั้ง 2 อาชีพนั้นแหละ เอาไว้ลงดันตัวนึง เอาไว้ PVP ตัวนึง
จาเป็นแบบนี้ป่าว ชาโดวมาแอสหาย บูลเล็ดมาเรนหาย ไรงี้ อิอิ
Once in a while in the middle of an ordinary life, LOVE give us a fairytail.
เท่าีที่ผมลองเล่นทั้ง2คลาสแล้ว ชาโด้เล่นง่ายกว่ามาก ตอนผมเล่นเซิฟไทย เล่นเรนเจอร์
พอย้ายไปเล่น buller เท่า ...
ต้นฉบับโพสโดย Hello WeEn เมื่อ 2013-5-5 12:54
เปรียบเทียบ ในด้าน pve อ่าน้ะ ยิงเอายิงเอา เราก้ไม่ค่อยทราบ แต่จากที่มอง ว่ามันก้ง่ายพอดู
อีกอย่าง ใน 100% ที่เล่น bullet pvp ไม่ถึง 30% หรอก ผลอย่างนี้มันมีตั้งแ่ต่เบลดแด้นซ์ละ
เปรียบเทียบ ในด้าน pve อ่าน้ะ ยิงเอายิงเอา เราก้ไม่ค่อยทราบ แต่จากที่มอง ว่ามันก้ง่ายพอดู
อีกอย่าง ใน 100% ท ...
ต้นฉบับโพสโดย Kiroyuki_Hime เมื่อ 2013-5-5 13:19
ใช่เลย
แก้ไขล่าสุด Kiroyuki_Hime เมื่อ 2013-5-5 13:27

pve ง่าย pvp ยาก เลิก นี่แหล้ะนิสัยคนไทย (ส่วนใหญ่ )ไร้ความพยายาม
81# Kiroyuki_Hime

อันนี้ก็เห็นด้วยครับในด้าน PVE buller ถือว่าระดับหนึ่งเลยก็ว่าได้ .. ถ้าสู้กับมอนในดัน
จะใกล้จะไกล ยังไงก็ได้หมด แต่พอมาดูด้าน PVP หาคนเก่งๆแทบไม่มี แล้วคนที่เล่นอาชีพนี่
อันดับต้นๆก็เอามา ลงดัน ทั้งนั้นแหละ ..

เคยเอา ปืน ไปลง PVP ต้องโหลดกระสุน + จังหวะด้วย ลำบากมากมาย แต่ลงดันนี่เผลอเลย
81# Kiroyuki_Hime

อันนี้ก็เห็นด้วยครับในด้าน PVE buller ถือว่าระดับหนึ่งเลยก็ว่าได้ .. ถ้าสู้กับมอนในดัน
จะใกล้จะไกล ...
ต้นฉบับโพสโดย Hello WeEn เมื่อ 2013-5-5 14:28
ถ้าเทียบกับเรนเจอ ด้าน pvp เราว่าเรนเจอดีกว่า = = อย่างน้อยมันก้ยังมีสกิลป้องกันตัว และ ระยะการยิงที่ไกล และ ที่สำคัญ '' ธนูไม่ต้องรีโหลด ''
-*- อ่านเพลินเลย
ถ้าเทียบกับเรนเจอ ด้าน pvp เราว่าเรนเจอดีกว่า = = อย่างน้อยมันก้ยังมีสกิลป้องกันตัว และ ระยะการยิงที่ไกล แ ...
ต้นฉบับโพสโดย Kiroyuki_Hime เมื่อ 2013-5-5 14:34
ก็จริงอะ 5555 / จริงๆปืนมันไม่ได้ลำบากตรงโหลดกระสุนทะไหร่หรอก แต่มันลำบากตรงที่
ต้องสู้ในระยะกลางน่ะสิ // เรนเจอร์ยิงระยะไกลอย่างเดียว ไม่มีเรนเจอร์คนไหนเข้าไปยิงระยะใกล้ถูกม้ะ ?

แต่อาชีพปืน ต้องอยู่ในระยะกลางๆถึงระยะใกล้เลย ถ้าเทียบกับเรนเจอร์ยิงระยะไกล แล้วพลาด
ยังพอมีโอกาสที่จะหลบเพราะเป็นตัวยิงระยะไกล แต่ปืนนี่ระยะกลางถ้ายิงแล้วพลาดตายได้
ง่ายๆเลย แล้วอย่างเซิฟไทยนี่ไม่ต้องบอก อาชีพไหน PVP ง่ายๆอย่าง เคียว เต๋า เบลดมาส
ลองคิดดูสิ ถ้าปืนยิงแล้วพลาดในระยะใกล้ มันจะไปเหลืออะไร ?
ก็จริงอะ 5555 / จริงๆปืนมันไม่ได้ลำบากตรงโหลดกระสุนทะไหร่หรอก แต่มันลำบากตรงที่
ต้องสู้ในระยะกลางน่ะสิ //  ...
ต้นฉบับโพสโดย Hello WeEn เมื่อ 2013-5-5 14:40
เดวมันก้เปนแบบ เบลดแด้นไปเ้อง จากที่เข้าใหม่ๆ คนเยอะมาก - - ปัจจุบัน หลงเหลือไม่ถึง 1/10
แต่มันก้ยังเล่นง่ายกว่า เบลดแด้นยุ่ดี ก้ไม่แน่ว่าคน จะเยอะรึเปล่า
อืมแปลกเหมือนกันแฮะ จากที่ดูๆมาแล้ว ปืนมันยิงใกล้กว่าธนู (ได้ไงฟะ) ความน่าเล่นลดไปเยอะเลย
มันก็ไม่แน่นะ ปืนลงดันเก่งมาก + บุกรุกด้วย สบายๆเลยละ จะลง hell จะลง เซอ
คนเดียวยังชิวๆเลย
มันก็ไม่แน่นะ ปืนลงดันเก่งมาก + บุกรุกด้วย สบายๆเลยละ จะลง hell จะลง เซอ
คนเดียวยังชิวๆเลย ...
ต้นฉบับโพสโดย Hello WeEn เมื่อ 2013-5-5 14:53
อัตราส่วนของ พวกลงดัน กับ pvp มันต่างกันเยอะนา ก้ไม่แน่เหมือนกัน
ก็เอามาพร้อมกันทั้ง2อาชีพอ่ะแหละ

เพราะถ้าเอาชาโดว์มาก่อนเดี๋ยวก็จะโดนคนรอปืนด่าอีก--

หรือถ้าเอาชาโดว์มาทีหลังมันก็เรียกกระแสอะไรไม่ได้อยู่ดี

เอามาพร้อมกันเลย เกาะๆกันไป น่าจะโอสุด
ได้หมด เรารักฮันเตอร์คลาส แค่ชาโด้วมาเราไม่เล่นเท่านั้นเอง 555555 /เล่นแอสยังจะไม่รอด
รู้ตั้งนานแล้วว่าปืนยิงไกลไม่เท่าแรน แต่ตั้งใจไว้แล้วว่าอยากจะเล่น (แถมไอดอลแรนเจอร์เซิฟนอกเราก็เล่นปืน แรงจูงใจเพิ่มอีกทวีคูณ )
ลูกผสม สเก๊า กับ แรนเจอร์ ไม่ชอบ เลยคับ เคยเจ๊บผั่งใจ สเก๊าตั่งแต่ สกิลบัคของ สเก๊า
ไม่เคยชนะเลย เด ...
ต้นฉบับโพสโดย SinjuGu เมื่อ 2013-5-4 19:30
เอิ่มม...ผมก้เปนคนนึงที่รออยากจะเล่น ชาโด้มากกว่าปืน ผมเปนคนที่ชอบฝึกตัวที่เข้าถึงตัวง่ายแล้วมีคอมโบที่เปน อินฟิ เพราะถ้าฝึกไปจนคล่องแล้วศัตรู อาจจะตายคามือได้ง่ายๆ มากว่าสาย ยิงๆ ตอด ๆ  แต่ ความเหนส่วนแต่ผมว่า ที่ เรป ข้างบนนุ้นเค้าเปรียบเทียบเปน แอส เปนลุก ผสม นู สเก้า ผมว่า จิงๆแล้วแอส น่าจะมาหลังสุด นะเพราะว่า ดูจากสกิล แล้ว แอสน่าจะเปนตัวที่ครบ ที่สุดของสาย ฮันเตอร์ ดูดีๆ แล้วมันน่าจะ เปนการ รวมสกิล ของทั้ง 3 อาชีพ จึงเกิดมาเปนโกโก้ ครั้น 55+ไม่ใช่ ๆเปน แอส นะผมว่า มีทั้ง นู ทั้ง ระเบิด ทั้ง สกิลเข้าหาหรือจะเปน คอมโบ แบบชาโด้  แต่ก้ อย่างว่า แอสเก่งๆ ก้มีน้อย เพราะกว่าจะใช้ทักษะ ของทั้ง 3 อาชีพ ในตัวเดว ที่เปนแอส ก้ ยากเลยที จะว่า เล่นยากที่สุดในเกมเลยก้ได้  ผมก้เล่นแอส นะ แต่ก้ท้อบ่อยๆ แบบว่าแอบน้อยใจนิดๆ ทำไมเล่นแอส ตั้งนาน จนพอเล่นได้แต่ก้สุ้คนอื่นลำบาก แต่ พอไปลอง เล่นอาชีพ อื่น ไม่กี่ อาทิด ดันเล่นดีกว่าแอสตั้งเยอะ ซะงั้น ทั้งๆที่เล่นแอส มาตั้งแต่ close beta T-T แต่อาจจะเพราะผมท้อบ่อยกับแอส แล้วก้เบื่อง่ายเวลาต้องแพ้เยอะ ๆ จึงเบน ไปเล่น อาชีพ นุ้นมั้ง อาชีพนี้ มั้ง  เพื่อลองดู ว่า ผมอ่อน จิงๆ หลอแต่พอได้ลองเล่นอาชีพอื่น กับเล่นได้ดี กว่าแอส ทุกอาชีพ -.-  

ปล. จะรอลองเล่น ชาโด้นะคับ  By  Kimochii
กระแส bullet แรงกว่า เท่ แรง เล่นง่าย - - คนไทยชอบ
ต้นฉบับโพสโดย Kiroyuki_Hime เมื่อ 2013-5-5 12:35
ไม่ง่ายนะครับ -*- คนที่ไปลองจะรู้ว่ามันไม่ง่ายเลยที่จะเอาไปpvp
แต่ความเท่นี่ สุดๆ 55
[quote]คุณก็ต้องเข้าใจนะครับ ว่าไม่ได้มีคุณคนเดียวที่รอ อาชีพชาโด้ คนอื่นก็รออาชีพอื่นเหมือนกัน
อย่าง โซลิส ปื ...
ต้นฉบับโพสโดย sPbAll เมื่อ 2013-5-5 08:20 [/qเอา

มีข้อมูล ด้วยหรอคับ เอามาจากใหนละคับ
แนะนำให้ลองเล่นปืนดู .. มันสนุกตรง กลิ้งๆยิงๆเนี้ยแหละ มันส์สุดยอด
แนะนำให้ลองเล่นปืนดู .. มันสนุกตรง กลิ้งๆยิงๆเนี้ยแหละ มันส์สุดยอด
ต้นฉบับโพสโดย MyZeus เมื่อ 2013-5-5 17:40
555 จริงครับ ช่วงนี้ไม่ได้เข้าไปเล่นเลยคิดถึงน้องปืน เม้าก็พังโธ๊ชีวิต
96# กระเพราหมูสับ:3

ถึงจะแพ้ก็เถอะ แต่มันก็สนุกเนาะ กลิ้งๆแล้วยิงๆ โดนมั้งไม่โดนมั้ง แต่มันก็สนุก
555 จริงครับ ช่วงนี้ไม่ได้เข้าไปเล่นเลยคิดถึงน้องปืน เม้าก็พังโธ๊ชีวิต ...
ต้นฉบับโพสโดย กระเพราหมูสับ:3 เมื่อ 2013-5-5 17:48
น้องสิงห์รอดวลปืนด้วยนะะะะะ >:3

นายเม้าส์พังเราคีบอร์ดพัง เย้
ไม่ง่ายนะครับ -*- คนที่ไปลองจะรู้ว่ามันไม่ง่ายเลยที่จะเอาไปpvp
แต่ความเท่นี่ สุดๆ 55 ...
ต้นฉบับโพสโดย กระเพราหมูสับ:3 เมื่อ 2013-5-5 17:20
ช่วงให้ อ่านให้หมดทุกเรปหน่อยสิ    บอกไปแล้วว่าด้าน pve ง่ายเว่อ
ไปลองเล่นกันมาแล้วหรอ ทีบอกว่าง่าย ทีบอกว่ายากอ่ะ ช่วยอัดคลิปมาให้ชมหน่อยสิครับ อยากรู้เหมือนกัน
หรือว่าดูแค่คลิปใน YouTube แล้วมาพูด รบกวนอัดมาให้ชมด้วยนะครับ // ขอบคุณ
กลับไปรายการกระดานข่าว
prf