กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

แจกโปรแกรมอัดคลิป + สอนลง และวิธีใช้งานครับ

แก้ไขล่าสุด GM_บิ๊ก เมื่อ 2013-9-8 08:01

โปรแกรม เป็นโปรแกรม Camtasia Studio 7 นะครับ
เวปโหลด ***

วิธีลง

วิธีใช้
http://www.youtube.com/watch?v=Aiw8sflqpw8

แก้ไข
เนื่องจาก โปรแกรมนี้ต้องใช้ key หรือ ต้องมีการ แครก จึงขอเอา link โหลดออกนะครับ
ส่วนใครที่ต้องการแนะนำให้ pm หาเข้า กระทู้ได้เลยครับ
GM_Big
ฮะๆ ขั้นตอนผมได้บอกไว้ด้านบนแล้วนะครับ แต่มีอีกหลากหลายโปรแกรมที่ สามารถ อัดคลิปได้ครับ
เช่น Bandicam ส่วน ใช้เสร็จแล้วเซฟยังไง ทำออกมาเป็น คลิปรูปแบบยังไง ผมจะเอา Screen มาให้ดูอีกทีครับ ^^ โปรแกรมไม่มีไวรัส100% เพราะผมเป็นคนอัพเอง อิอิ
เริ่มแรกเป็นหน้าต่างเมื่อเข้าโปรแกรมนะครับ กดที่ Record the screen ครับ

หน้าต่างเมนูเลือกการอัดคลิปครับ สามารถอัดเสียงพูดเข้าไปได้ถ้ามีไมค์ -*- ตรง Select area คือ รูปแบบการถ่าย คือ 1.Full Screen คือถ่ายแบบเต็มหน้าจอ 2.Custom คือถ่ายเฉพาะส่วน เมื่อเลือก ได้แล้วก็กด rec กันเล๊ย

เมื่อกดเริ่มอัดจะเป็นแบบนี้ อิอิ

ช่วยทำเป็นโพสเดียวไปเลยได้มั้ยคับ?

แบบนี้มันออกแนวจะเป็นปั้มโพสยุแล้ว= =

แบบนี้ไปเลยก็ได้สั้นๆจบไม่ต้องโพสเยอะ>>http://board.mygame.in.th/viewthread.php?tid=148280
สามารถกดหยุดการอัดด้วยการ กด F10 หรือ กดที่ปุ่ม Stop ก็ได้เน๊อะ

แก้ไขล่าสุด Cat เมื่อ 2013-9-7 23:23

(เอ่อ โอเคครับท่านโอ๊ต อยากจะบอกว่า ผมไม่ได้ปั้ม แต่กลัว หลง -*-) โอเคเน๊อะ หลงลืมไม่ว่ากันยาวเลยละกัน

หลังจากการหยุดอัดจะขึ้นหน้าต่างนี้มาครับ

กดไปที่ Save and Edit เด้อ เลือกโฟลเดอร์ ที่จะเซฟได้เลย ฮิ๊ว

จะขึ้นหน้าต่างนี้ กด OK ไปเลยอย่ารีรอ

กดไปที่ Produce and share แล้ว เลือกไปที่ HD แล้วกด Next โลด

ช่องแรก คือ ชื่อ VDO ช่อง 2 คือ เปิดแฟ้มที่จะเก็บไฟล์ ติ๊ก 3 อันที่เหลือ ไม่รู้ 5555 เอาเป็นว่า ปล่อยๆไป

หน้าต่างเซฟไฟล์เงิ๊บ

หลังจากเลือกโฟลเดอร์เซฟไฟล์ได้แล้ว กดที่ Finish โลด

หลังจากนั้นจะขึ้นหน้าต่างประมวลผลไฟล์อดใจรอแป๊ปนึง น๊ะแจ๊ะ

หลังจากประมวลผลจบจะขึ้นหน้าต่างนี้ ให้กด Finish โลด

กด X ออกจากหน้าต่างเลย ถ้ามันเด้งขึ้นให้เซฟ กดที่ don't save หุหุ

แล้วไปหาดูว่า VDO ที่เราอัดไปเซฟไว้ไหน เอามาดูได้เลย

เปิด VDO ดูโลด

จบแล้วง๊าฟฟฟ ปล.โปรแกรมนี้ สามารถใช้ตัดต่อเสียงและVDO ได้ด้วยเน๊อะ อิอิ

ขออภัย เม้นท์ท่านโอ๊ต ผมขออนุญาติช่วยลบ เพื่อความปะติดปะต่อ ขอบคุณท่านโอ๊ตที่มาชี้แจงครับอิอิ By ท็อป
(เอ่อ โอเคครับท่านโอ๊ต อยากจะบอกว่า ผมไม่ได้ปั้ม แต่กลัว หลง -*-) โอเคเน๊อะ หลงลืมไม่ว่ากันยาวเลยละกัน

หลั ...
ต้นฉบับโพสโดย Cat เมื่อ 2013-9-7 23:22
ทำมาสวยมากๆ สู้ๆจ้า^^
โอ้ขอบคุณครับ ท่านโอ๊ต ราละเอียด การอัดคลิปที่ผมรู้จากข้างบนนี้ คือ ขั้นตอนด้านบนนี้ จะได้ เป็นไฟล์ .MP4 ความชัดของ VDO ระดับ HD 720p จะเอาไปอัดรายการ อัดเกมส์ ส่วนเกมส์ Client ผมแนะนำโปรแกรม Frap ครับ แต่ไม่สามารถบันทึกหน้าจอได้ อัดคนในเกมส์ส่งแบนขณะแลกเปลี่ยนสิ่งของ วิธีรวดเร็วและไวที่สุดผมแนะนำ Screen Shot ครับ คือการถ่ายภาพหน้าจอคอมนั่นแหละ กดที่ปุ่ม Print Screen ที่อยู่บน คีย์บอร์ด แล้วไปวางใน Paint หรืออัดตอนกำลังแข่งชิงแชมป์ Boomz ก็ได้นะอิอิ เอาไว้อวดเพื่อนๆ และสุดท้ายนี้ ห้ามกด Update โปรแกรม เป็น Version 8 เด็ดขาด เพราะจะถามหาซีเรียล ซึ่งผมก็ไม่มี ต้องทำการลบลงใหม่อย่างเดียว ผมก็ขอบอกไว้เท่านี้เด้อ เงิ๊ก
กลับไปรายการกระดานข่าว
prf