กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

ค่าcไม้264

แก้ไขล่าสุด kingkelo เมื่อ 2010-10-21 11:38

[img][/img]

คนอื่นดูได้ไม่ว่ากัน
เพิ่ม250ให้[img][/img]
อ่า ๆ
มีเเล้ว ว่ะ
JB !
ก็บอกไห้โพสไมนิ
ซิกไม่ขึ้น
เวนไหย่ไป
แก้ก่อน ppทำไห้หน่อย
ได้ยังหว่า
,มะเปน
ก็จับมาคูนๆเดวก็ได้อิอิ
อยากได้แบบละเอียดมีป่ะ
แก้ไขล่าสุด 555555+.. เมื่อ 2010-10-14 13:47

คือ เอา องศาลมsin*ลม*ค่าCที่อยุ่ในตาราง = ช่อง ถ้าไม่เข้าใจลองตั้งโจทย์มาสิ
JB !
จากตัวอย่าง ของไม้264   ที่ได้ระยะเป็น 252  ทำไมค่า c = 0.76   อ่ะคับ

ทำไมไม่เป็น 0.81 เหรอคับ

ไม่เข้าใจตรงนี้แหละ
ดีคะ

เราอยากได้ค่าc260คะ

ส่งให้เราบ้างได้ไหมคะ
....................
นับองศาลมยังไงอ่าค่ะ (แสดงว่าต้องพกเครื่องคิดเลขหาค่า sinใช่มั้ยค่ะ)

ขอบคุณค่ะ
แน่จริงเอา240 250 260 270 272 ดิ ใช้ทุกไม้เลย (ขาดค่า272)
ขอวิจารณ์  เพื่อการปรับปรุงสำหรับผู้ทำ ตารางC หน่อยนะคับ

คือ อยากจะให้มันซับซ้อนน้อยลงจากอันเดิมหน่อยนึง ผมอ่านแล้ว งง (คนอื่นอาจจะไม่งง หรือ งง)

ตัวอย่าง กับ วิธีการคิดระยะที่ได้ไปหาค่าCจากตาราง คือถ้ามันอยู่ในโจทย์ข้อเดียวกับ ไม่น่าจะขีดเส้นใต้ทั้ง 2 หัวข้อนะคับ จำทำให้มันดูเหมือนเป็นคนละหัวข้อกัน

แล้วก็ ถ้าผมเข้าใจถูกคือ ในตารางนั้นมี โจทย์ 2 ข้อใช้มั๊ยครับ น่าจะทำให้มันเป็นคนละสีกันเพื่อจะได้อ่านง่าย

อีกเรื่อง น่าจะมี คำอธิบายไว้ซักนิดนึงว่า ทำไมหลุมสูง ต้อง เอาค่าไป ลบ

แล้ว ค่า 0.3 มาจากสูตร หรือ มาจากไหนเหรอครับ ผมสงใสมานานแล้ว

จากตารางค่าCนั้น ไม่ได้ใส่วิธีคำนวณ ระยะในการตีของ Auto Calliber ไว้ใช่มั๊ยครับ

ขอบคุณมากหากมีคนมาตอบโจทย์ทั้งหมดของผม
งุมขี้เกียดอ่านเรปบนแหะ แต่จะอ่านแล้วตอบไห้อ่า
วิธีคำนวนแรงก็ง่ายๆเลยคับก็นำ ระยะหลุมไป+/- ลม +/- พื้นที่ลูกวางไว้(พวกแฟเวไรประมานนี้)
+/- แรง สปิน/โท(ในตารางมีบอกครับ)
ขอบคุณแร๊บบนฮะ คือผมก็อยากรู้อะไรให้มานจริงๆ เวลาเล่นเกมส์ เพื่อนๆผมเขาก็อยากโอบ้าง ผมก็สอนเป็นแค่ Sinองศาxลม ซึ้งมันก็โฮบ้าง ไม่โฮบ้าง มันไม่คงที่ หลังจากนี้จะเอาค่า C ไปใช้ถ้าเข้าใจจะได้ไปอธิบายเพื่อนถูก ไม่อยากไปพูดอะไรมั่วๆ
C คือค่าไรอ่ะคับ แบบว่าต้องออกเพิ่มหรอ
ดีครับ เราขอถามบ้างนะ
คือเราอยากรู้การคำนวนช่อง(ระยะลาย)แบบง่ายๆ
บอกเราบ้างได้ไหมครับ  ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ
เก็บค่า C เอาไว้ เฉพาะหลุมที่เล่นบ่อยๆ พอถึงเวลา คุณก็เอาค่า C x แรงลม x Sin = ช่อง

วิธีนี้ง่ายสุดแล้วครับ ชัวด้วย
อย่าลืมดูว่า หลุมนั้น ลูกเราเอียงหรือเปล่า กรีนเอียงเท่าไหร่ +/- ไปด้วยนะคร้าบเล่นให้สนุกนะ
ขุดให้ครับ
มีประโยชน์มากครับ จะนำลองไปศึกษาดูครับ
เป็นปัญหาใหญ่มากสำหรับคนเล่นใหม่อย่างผม จะลอง เอาไปเล่นดูคับ...
งง อะ
ของคลับผู้การ ผมแปะในบอร์ดไปเเล้ว 100 กว่ารอบได้
ช่วยคิดทีนะ แบบว่าเอาไปคิดแล้วงง
ระยะ192  ลม9 90องศา
ช่วยหาC แล้วคิดช่องให้หน่อยนะ
ดูจากตัวอย่างด้านล่าง ถ้า บอก ระยะ ความสูง เเล้ว น่าจะบอกลมด้วยนะ

อาจจะเข้าใจกันง่ายขึ้น ^^"
ดูจากตัวอย่างด้านล่าง ถ้า บอก ระยะ ความสูง เเล้ว น่าจะบอกลมด้วยนะ

อาจจะเข้าใจกันง่ายขึ้น ^^" ...
ต้นฉบับโพสโดย beerza_69 เมื่อ 2011-1-31 20:47
ขุดขึ้นมาทำไม นิ
แก้ไขล่าสุด KONG~ เมื่อ 2011-1-31 21:04

ขุดหาป้าคุณหรอครับ
จีเอ็มล็อคด้วยนะครับ
ย้อนกลับไปปีที่แล้วเดือนตุลาเพื่อโพสขุดขึ้นมา  
คุยไรกัน... คับ

ผมจบ ป.4
ผู้การเอาC 264 มาเผยแพร่เองเลยเหรอ
ขอวิธีการคูน ตั่งแต่วิธีแรกจนถึงวิธีสุดท้ายได้ไหม ยิ่งอ่านยิ่งงง
ขอวิธีการคูน ตั่งแต่วิธีแรกจนถึงวิธีสุดท้ายได้ไหม ยิ่งอ่านยิ่งงง
ต้นฉบับโพสโดย เด็กศรีศักดิ์ เมื่อ 2011-2-14 07:26
ค่าC(ระยะ)*ลม*sinองศา
แบ่งปันสิ่งดีๆ http://www.mediafire.com/?6a5lw3ocw37yv
อุอุ

น่าเอาไปลองใช้

>w<

ใครไปขุดมาแว๊ะ เมื่อ 5 เดือนก่อน สมัยตูยังไม่ตั้งกระทู้ C เลยนะเนี๊ย
อยากรู้ว่าค่าc หาไงอ่ะ
ไม่เอาแบบในตาราง
เอาแบบว่า ค่าc ในตาราง
พี่ๆหาได้จากอะไร
ไม้250-264 ยิง c max*(%ตี-%หายไป)*(%ตี)
ลองแล้ว แม่นประมาน70% ที่เหลือต้องใช้ประสบการณ์เอา
http://event.mygame.in.th/pangya/201209_PangyaSignature/MyResize/VisaIDgunolovegamemer.png
คูณ เลข 2 ตัว เอง ผม ... ไป ทำ ไร ให้ มัน ยุ่ง ยาก ... นี่ เกม นะ ... ไม่ ใช่ สอบ เอน ทรานซ์

Drifterz_The 50 Cent Master
คิดยังไงอ่ะคิดไม่เป็น

สูตรอะไรไม่รู้ ยุ่งยากไปหมด เกมส์น่ะท่าน

ม่ายช่ายสอบ แอสมิสชั่น
Bora` แก๊งปาเหรียญ
หาวิธีคิดกันเป็นเรื่องเป็นราว

ถ้าตอนสอบตั้งใจคิดแบบนี้ก็ดีสิ
"大好き~釘宮~"   
ผมเล่นไม่เก่งครับคำไม่เคยลง ถ้ามั่วๆถึงจะลง แต่ก็อยากเล่นค่าซีเก่งๆ อะไรๆก็พร้อม แต่ก็ไม่เคยลง
ผีลืมหลุมอยู่ๆก็ถูกขุดขึ้นมาซะงั้น
ผู้การเอาC 264 มาเผยแพร่เองเลยเหรอ
ต้นฉบับโพสโดย ๛`คุuชาelจมส์`๛ เมื่อ 2011-1-31 21:16
ทางคลับผมจะไม่เอาตารางค่าซีมาแปะที่บอร์ดนี้เองนะคับ

เพราะผมรู้ว่า การเอาความรู้อะไรมาลงที่บอร์ดนี้ อาจจะมีคนหมั่นไส้เอาได้

ซึ่งทางคลับเราพยายามหลีกเลี่ยงมาโดยตลอด

และตารางตัวนี้มันก็เก่าประมาณ 2-3 ปีแล้ว เลิกใช้ไปนานแล้ว

ส่วนเพื่อนๆที่ต้องการค่าซีไม้ 264-274 แบบละเอียด

ให้ไปโพสขอที่บอร์ดคลับผู้ก่อการร๊ากนะครับ  จะพิจารณาส่งให้เป็นคนๆไป

เมื่อได้รับไปแล้ว กรุณาอย่าเอามาแปะบอร์ดแห่งนี้นะครับ

ผมเบื่อพวกปากหอย ปากปู
กลับไปรายการกระดานข่าว
prf