กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

ปลั๊กอินไม่ตอบสนอง บน Croome

ผมคิดว่าเพื่อนๆที่ใช้ Google Croome ในการเล่นเกมส์นี้ คงเจอกับปัญหานี้บ่อย

มีคนบอกว่ามันเกิดจากการที่ Croome ที่เราใช้เก่าเกินไป บางคนบอกว่า มีโปรแกรมอื่นกำลังทำงานบนเครื่องร่วมกัน ทำให้เกิดปัญหา

แต่ว่าเครื่องผม เพิ่งซื้อมาใหม่ โหลดตัวใหม่ล่าสุดจากเว็บของ Croome โดยตรง ไม่มีเปิดโปรแกรมอื่นซ้อน ไม่ว่าจะเป็น MSN หรือกำจัดไวรัสประเภทต่างๆ แรมก็เยอะ การ์ดจอก็ดี Flash Player ก็อัพเดตตลอดเวลา แต่ทำไมของผมมันยังเป็นอยู่อีกละครับ ข้องใจอย่างสุดซึ้ง

ใครที่เคยเกิดปัญหาแบบเดียวกับผม ช่วยมาบอกวิธีแก้ทีนะครับ (ถ้าให้เล่นด้วยตัวอื่นก็คล้ายๆกัน IE กะ หมาไฟ ก็ค้างบ่อยเช่นกัน)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
สอบถามเพิ่มเติมหน่อยค่ะ เวลาเปิดนั้นเปิดหลายหน้าจอหรือเปล่าคะ
เพราะถ้าเปิดหลายหน้าจอก็จะทำให้พบปัญหานี้ได้ค่ะ
และเวลาปิดถ้าเปิด Google Chrome มาหลาย Tap แล้วปิดพร้อมกันหมด
ในครั้งเดียวก็อาจจะทำให้เกิดปัญหาได้เช่นกันค่ะ

ส่วนวิธีแก้ไขปัญหานี้ยังไม่พบเหมือนกันค่ะ เนื่องจากปัญหาดังกล่าว
เป็นบัคของ Google Chrome ค่ะ
กลับไปรายการกระดานข่าว
prf